ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಬಿಬಿಸಿ ಐಟಿ ರಾಡಾರ್‌ನಲ್ಲಿತ್ತು ; ವರ್ಗಾವಣೆ ಬೆಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವಿಧ ಸೂಚನೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅನುಸರಿಸಿಲ್ಲ: ಮೂಲಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್ ಗಲಭೆಗಳ ಕುರಿತು ಬಿಬಿಸಿಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದ ವಿವಾದದ ನಡುವೆ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ (ಐ-ಟಿ) ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಬಿಸಿ ಇಂಡಿಯಾ ಕಚೇರಿಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ವರ್ಗಾವಣೆ ಬೆಲೆ(transfer pricing) ಷರತ್ತಿನ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಯು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಐ-ಟಿ ರಾಡಾರ್‌ನಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ.
ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ನವದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿರುವ ಬಿಬಿಸಿ ಕಚೇರಿಗಳಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಹಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಉದ್ಭವಿಸಿದ್ದನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಪರಿಹರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿ ತನ್ನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
BBC ಲಂಡನ್ ಪರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಿಬಿಸಿ (BBC) ಇಂಡಿಯಾ, ಪೋಷಕ ಕಂಪನಿಯ ಪರವಾಗಿ ಟಿವಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸುದ್ದಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. I-T ಇಲಾಖೆಯ ಮೂಲಗಳು BBC ಇಂಡಿಯಾದ ಒಂದು ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ದೆಹಲಿ ಎರಡು ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸಮೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಬಿಬಿಸಿ ವಿರುದ್ಧ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಐಟಿ ಇಲಾಖೆಯ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕರು (ಮುಂಬೈ) ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಸ್‌ 18 ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರ್ಗಾವಣೆ ಬೆಲೆಯ (transfer pricing) ವಿಷಯದ ಕುರಿತು, ಬಿಬಿಸಿ ಇಂಡಿಯಾ ಈ ಹಿಂದೆ I-T ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ವಿವಿಧ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಧಿಕ್ಕರಿಸಿದೆ. “ವರ್ಗಾವಣೆ ಬೆಲೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸದಿರುವುದು” ಮತ್ತು ಅದರ “ಲಾಭವನ್ನು ಬೇರೆಡೆ ಡೈವರ್ಟ್‌ ಮಾಡಿರುವ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ  ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಎಂದು ಸ್ಲೀತ್‌ಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಂಗಳವಾರದ ಕ್ರಮವು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕಾಯ್ದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 133A ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲನೆ ಅಥವಾ ಸರ್ವೆಯಾಗಿದೆ. ಶೋಧನೆ ಅಥವಾ ದಾಳಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಸ್ಲೀತ್‌ಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಿವೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ವೇಳೆ, ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇಲಾಖೆಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ವಂಚಿಸಿದ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ದಾಳಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಬಹುದು. ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 132 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದಾಳಿ/ಶೋಧನೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಹಿರಿಯ ಬಿಬಿಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಕೆಲವು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಡೇಟಾವನ್ನು ನಕಲಿಸಿದ ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ 40 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆದಾಯ ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟಿದ್ದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ʻಬಿಬಿಸಿʼ : ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement