ಗಂಡಸರಿಗೂ ಬರಲಿದೆ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳು : ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಂದ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ

ಮಹಿಳೆಯರಿಗಾಗಿ ಇರುವ ಗರ್ಭ ನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳಂತೆ ಪುರುಷರಿಗೂ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರುವ ಬಗ್ಗೆ ತಜ್ಞರ ತಂಡವೊಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಇಲಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಭರವಸೆ ಮೂಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ನಿರತರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇಲಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಂಶೋಧನೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕನ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಒಂದು ಪುರುಷ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ ಒಂದು ಗಂಟೆಯೊಳಗೆ ವೀರ್ಯದ ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.
ನೇಚರ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು, “ವೇಗವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಕರಗುವ ಅಡೆನೈಲ್ ಸೈಕ್ಲೇಸ್ (sAC) ಪ್ರತಿರೋಧಕಗಳು” ಪುರುಷ ಇಲಿಗಳನ್ನು ಅಲ್ಪಾವಧಿ ಸಮಯದ ವರೆಗೆ ಬರಡಾಗಿಸಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಪುರುಷರಿಗೆ, ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಂತಾನಹರಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾತ್ರ ಈಗಿರುವ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ. ಪುರುಷರಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ.
ಜಾಗತಿಕ ಅನಗತ್ಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಶೇಕಡಾ 50ರಷ್ಟಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಅನಗತ್ಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಹೊಣೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ. ಪುರುಷರಿಗೆ ಈ ಎರಡು ಆಯ್ಕೆ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಅಥವಾ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗಾಗಿ ಇವೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಪುರುಷರಿಗೆ ಎರಡು ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ: ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಸಂತಾನಹರಣ, ಇವೆರಡೂ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅನೇಕ ಪುರುಷರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಪುರುಷರಿಗಾಗಿ ನವೀನ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಯ ನಂತರ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ ಸುಮಾರು 1,000 ವೀರ್ಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಪುರುಷ ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಅಂಡಾಣುವನ್ನು ಫಲವತ್ತಾಗಿಸದಂತೆ ಮಾಡಲು ಲಕ್ಷಾಂತರ ವೀರ್ಯವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
“ನಮ್ಮ ಪ್ರತಿರೋಧಕವು 30 ನಿಮಿಷದಿಂದ ಒಂದು ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಡಾ ಮೆಲಾನಿ ಬಾಲ್ಬಾಚ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅಲ್ಲದ ಪುರುಷ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕವು ವೀರ್ಯಾಣು ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ವೀರ್ಯವನ್ನು ಬಂಜೆತನಗೊಳಿಸಲು ವಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಇಲಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರಯೋಗದಲ್ಲಿ ತಟಸ್ಥಗೊಂಡ ವೀರ್ಯವು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಪುನಃ ಪಡೆದಿವೆ ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ವೀರ್ಯವು 24 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಮೊದಲಿನಂತೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು. ಈ “ಪ್ರೂಫ್-ಆಫ್-ಕಾನ್ಸೆಪ್ಟ್” ಗರ್ಭನಿರೋಧಕದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಡುತ್ತಾರೆ.

“ತಂಡವು ಜನರಲ್ಲಿ ಬಳಕೆಗೆ sAC ಪ್ರತಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ವೈಲ್ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಡಾ ಲೋನಿ ಲೆವಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನೇಚರ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟ ಇಲಿಗಳಲ್ಲಿನ ಆರಂಭಿಕ ಅಧ್ಯಯನವು, ಸಂಯೋಗದ ಮೊದಲು TDI-11861 ಎಂಬ ಔಷಧದ ಒಂದು ಡೋಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ವೀರ್ಯವನ್ನು ನಿಶ್ಚಲಗೊಳಿಸಿತು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ವರೆಗೆ ಇತ್ತು.
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ವೇಲ್ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಡಾ ಮೆಲಾನಿ ಬಾಲ್‌ಬಾಚ್, ಸುಲಭವಾದ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಬಳಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ, ಪುರುಷರು ಇದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ಸೋಂಕುಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಶೆಫೀಲ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಆಂಡ್ರಾಲಜಿ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಪ್ರೊ ಅಲನ್ ಪೇಸಿ ಅವರು, “ಪುರುಷರಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ, ಮೌಖಿಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳ ತುರ್ತು ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಯಾವುದೂ ಇನ್ನೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಲುಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವೀರ್ಯ ಚಲನೆಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಕಿಣ್ವವನ್ನು ನಿಶ್ಚಲಗೊಳಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದ ವಿಧಾನವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆಯಾಗಿದೆ. ಅದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಪುನಃ ಕಾರ್ಯಶೀಲವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭರವಸೆದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಇಲಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಅದೇ ಮಟ್ಟದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದೊಂದಿಗೆ ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಬಹುದಾದರೆ, ಇದು ನಾವು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ಪುರುಷ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ವಿಧಾನವಾಗಿರಬಹುದು. ಅವರು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ವೀರ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೆಲವು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇದು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರು ವೀರ್ಯದ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ವೀರ್ಯ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement