ಟ್ವಿಟರ್‌ ನಂತ್ರ ಈಗ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್-ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂಗೂ ಬಂತು ಹಣ ನೀಡಿ ಪಡೆಯುವ ನೀಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ ವೆರಿಫಿಕೇಶನ್‌ ವ್ಯವಸ್ಥೆ…!

ಟ್ವಿಟರ್‌ ನಂತರ ಈಗ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್-ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂಗೂ ಬಂತು ಪಾವತಿಸಿದ ನೀಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ ಪರಿಶೀಲನಾ ಸೇವೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ ಮೆಟಾ
ಮೆಟಾ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಮಾಲೀಕರಾದ ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ (ಹಿಂದೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು) ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಸೇವೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 19ರಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಖಾತೆಯ ನೀಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕ $11.99 ಮತ್ತು iOS ನಲ್ಲಿ $14.99 ಎಂದು ನಿಗದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಐಡಿ(ID)ಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಈ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೋಸದ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನ ಈ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಸೇವೆಯು ಸಹ ಟ್ವಿಟರ್ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಬ್ಲ್ಯೂ ಟಿಕ್‌ನಂತೆಯೇ ಇದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರು ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರಿ ID ಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಹಿಂಜರಿಯಬಹುದು, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರಬಹುದು. ಹೀಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಗೌಪ್ಯತೆ ಅಥವಾ ಭದ್ರತಾ ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಈ ಸೇವೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೆಟಾಗೆ ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.
ಈ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ನಮ್ಮ ಸೇವೆಗಳಾದ್ಯಂತ ದೃಢೀಕರಣ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬರುವ ಮೊದಲು ಮೆಟಾ ವೆರಿಫೈಡ್ ಅನ್ನು ಈ ವಾರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರತರಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಹೊಸ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಆಧಾರಿತ ಸೇವೆಯನ್ನು “ಮೆಟಾ ವೆರಿಫೈಡ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಂಟೆಂಟ್ ರಚನೆಕಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೋಚರತೆ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮರ್‌ ಸಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶದಂತಹ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ಒಮ್ಮೆ ಅವರ ಖಾತೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಐಡಿಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುವ 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ತಿಂಗಳಿಗೆ $12 ಕೈಗೆಟುಕುವಂತಿಲ್ಲ. ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಮಾಡಿದ ಪ್ರಯತ್ನವು ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆಯಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿ.
ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ $11.99 ಮತ್ತು iOS ಅಥವಾ Android ನಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ $14.99 ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಈ ವಾರ ನಾವು ಮೆಟಾ ವೆರಿಫೈಡ್ ಅನ್ನು ಹೊರತರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಐಡಿಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು, ನೀಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ ಪಡೆಯಲು, ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ರಕ್ಷಣೆ ಪಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮರ್‌ ಸಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ (customer support) ನೇರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಈ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ನಮ್ಮ ಸೇವೆಗಳಾದ್ಯಂತ ದೃಢೀಕರಣ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಕುರಿತಾಗಿ ತರಲಾಗಿದೆ. ಮೆಟಾ ವೆರಿಫೈಡ್ ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ $11.99 ಅಥವಾ iOS ನಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ $14.99 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನಾವು ಇದನ್ನು ಈ ವಾರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರತರುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಹೊರತರಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement