ಚೀನಾದ ಲ್ಯಾಬಿನಿಂದ ಆಕ್ಮಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಉಂಟಾಗಿರಬಹುದು: ವರದಿ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಚೀನೀ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆ ಈಗ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ಗುಪ್ತಚರ ಹೊಸ ಮಾಹಿತಿಯು ಚೀನಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿನ ಆಕಸ್ಮಿಕ ಸೋರಿಕೆಯು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂಬ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ದಿ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಜರ್ನಲ್ (WSJ) ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರ್ಗೀಕೃತ ವರದಿಯನ್ನು ಓದಿದ ಜನರು ಜರ್ನಲ್ ಮತ್ತು ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಲಾಖೆಯು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು 2020ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ನ ಮೂಲ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವಿಧ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಹೇಗೆ ವಿಭಜಿತ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಚೀನಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಆಕಸ್ಮಿಕ ಸೋರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ವೈರಸ್ ಹರಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆ ಈಗ ಫೆಡರಲ್ ಬ್ಯೂರೋ ಫೋಫ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಗೇಷನ್‌ಗೆ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು WSJ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಸಂಸ್ಥೆಯು ಗಣನೀಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳ ಜಾಲವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯ ಒಳನೋಟಗಳು ಅದರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜೈವಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತವೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಲ್ಯಾಬ್ ಸೋರಿಕೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಫ್‌ಬಿಐ ಈ ಹಿಂದೆ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಈ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಬಿಐ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಲ್ಯಾಬ್ ಸೋರಿಕೆಯು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳಿದರೂ ಅವುಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಆ ತೀರ್ಮಾನಗಳಿಗೆ ಬಂದಿವೆ.
ನವೀಕರಿಸಿದ ದಾಖಲೆಯು ಕೋವಿಡ್ -19 ಹೇಗೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಗುಪ್ತಚರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಹೇಗೆ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ. ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು WSJ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ಸಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಇತರ ನಾಲ್ಕು ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಸರಣದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಇನ್ನೂ ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನೂ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತವೆ. ಹೆಸರಿಸದ ಮತ್ತೊಂದು ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಲ್ಯಾಬ್-ಸೋರಿಕೆ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ-ಪ್ರಸರಣ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದು ಎಂಬುದು ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಮೆದುಳು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸಾವು : ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗ

ಅಮೆರಿಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಜೇಕ್ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಅವರು ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಜರ್ನಲ್‌ನ ವರದಿಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿರಾಕರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ವಿವೇಕಯುಕ್ತವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಗುಪ್ತಚರ ಸಮುದಾಯದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಭಾಗಕ್ಕೂ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡನ್ ಪದೇ ಪದೇ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳನ್ನು ಈ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ತರಬೇಕೆಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡನ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿನಂತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರತಿಯೊಂದನ್ನೂ ಬಳಸಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅಮೆರಿಕದ 2021ರ ಗುಪ್ತಚರ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕೋವಿಡ್ -19 ವೈರಸ್ ಮೊದಲು ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ 2019 ರ ನಂತರ ಹರಡಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮೂಲವು ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ಗುಪ್ತಚರ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಶಾಸಕರಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

ಕೊರೊನಾ ರೋಗದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯು ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು, ಚೀನಾವು ರೋಗದ ಉಲ್ಬಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ತನಿಖೆಗಳ ಮೇಲೆ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿರುವ ಚೀನಾ, ವೈರಸ್ ತನ್ನ ಲ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ಚೀನಾದ ಹೊರಗೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ತನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕೆಂಬ ವಿನಂತಿಗಳಿಗೆ ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ವುಹಾನ್ ಚೀನಾದ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವು ಕೆಲವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಲ್ಯಾಬ್ ಸೋರಿಕೆಯು ಕೊರೊನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಪ್ರಾರಂಭಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಾದಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ವುಹಾನ್ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು 2002 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ತೀವ್ರವಾದ ಉಸಿರಾಟದ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್, ಅಥವಾ SARS, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ವುಹಾನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ವೈರಾಲಜಿ, ಚೈನೀಸ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ವುಹಾನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಬಯೋಲಾಜಿಕಲ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಮೆದುಳು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸಾವು : ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement