ದೂರ-ದೂರ ಇರುವ ಸಂಗಾತಿಗಳಿಗಾಗಿ “ಚುಂಬನ ಸಾಧನ” ತಯಾರಿಸಿದ ಚೈನೀಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ : ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋಲಾಹಲ

ಚೀನಾದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ “ಚುಂಬನ ಸಾಧನ” ವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಇದು ಚೀನಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಸಂಚಲನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ.
ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ (CNN) ಪ್ರಕಾರ, ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಚಾಂಗ್‌ಝೌ ವೊಕೇಶನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಮೆಕಾಟ್ರಾನಿಕ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಿಂದ ಪೇಟೆಂಟ್ ಪಡೆದಿದೆ. ದೂರದ ದಂಪತಿಗಳು “ನೈಜ” ದೈಹಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ ಭಾವ ಹಾಗೂ ಮುದ್ದಾಡುವುದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಈ ಸಾಧನವನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.
ಔಟ್ಲೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸಿಲಿಕೋನ್ ತುಟಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ “ಚುಂಬನ ಸಾಧನ”ವು ಒತ್ತಡ ಸಂವೇದಕಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರ ತುಟಿಗಳ ಒತ್ತಡ, ಚಲನೆ ಮತ್ತು ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಜವಾದ ಕಿಸ್ ಅನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಬಳಕೆದಾರರು ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಅದಕ್ಕೆ ಸಹ ರವಾನಿಸಬಹುದು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಸಾಧನವನ್ನು ಬಳಸಲು, ಬಳಕೆದಾರರು ಕೇವಲ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಾಧನವನ್ನು ಫೋನ್‌ನ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಆ್ಯಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಾಧನವನ್ನು ಜೋಡಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಕರೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಚುಂಬನ ಅಥವಾ ಮುದ್ದಾಡುವ ನಕಲನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ರವಾನಿಸಬಹುದು.
ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ವಿನ್ಯಾಸದ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧಕ ಜಿಯಾಂಗ್ ಝೊಂಗ್ಲಿ, “ನನ್ನ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ, ನಾನು ನನ್ನ ಸಂಗಾತಿ ದೂರ ದೂರ ಇದ್ದೆವು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಪರಸ್ಪರ ಫೋನ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ಇದ್ದೆವು. ಈ ಸಾಧನದ ತಯಾರಿಗೆ ಅದು ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಔಟ್‌ಲೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಜಿಯಾಂಗ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಪೇಟೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು ಆದರೆ ಪೇಟೆಂಟ್ ಜನವರಿ 2023 ರಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿತು. ಈ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿ ಪರಿಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಆಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಚೀನಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಸಾಧನವು ಕೋಲಾಹಲವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರು ಸಾಧನವನ್ನು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ಕಂಡರೆ, ಇತರರು ಅದನ್ನು “ಅಶ್ಲೀಲ” ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು. ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ಕೆಲವರು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. “ನನಗೆ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ (ಸಾಧನ) ಆದರೆ ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿಗೆ ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್ ಸಪೋರ್ಟ್‌: ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿ ಈಗ ತಾನಾಗಿಯೇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್​ ಬ್ರೌಸ್​ ಮಾಡುತ್ತದೆ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement