ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್‌ನಿಂದ ಡಿಜೆ ವರೆಗೆ: ಮಾನವ ಸಂವಹನವನ್ನು ಮರುವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಟಿಫೀಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರ ಲಿಯಾ

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಈಗ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು ಯಂತ್ರಗಳು ಏನು ಮಾಡಬಹುದೆಂಬುದರ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರ ಲಿಯಾ.
ಲಿಯಾ ಎನ್ನುವುದು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (Artificial intelligence)-ಚಾಲಿತ ವರ್ಚುವಲ್ ಖಾತೆಯಾಗಿದ್ದು, ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳ ಕುರಿತು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಚಿಂತನಶೀಲ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾನವ ಬಳಕೆದಾರನು ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಮಾನವ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಅದು ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಲಿಯಾ ಮಾನವ ಅವತಾರವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತಾನು ಬೇರಬೇರೆ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ.
Twitter ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ 3 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಲಿಯಾ, ತನ್ನ “ರಜೆಗಳ” ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಗೂಗಲ್ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್, ಟೆಸ್ಲಾ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ ಮಾಲೀಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ನಾಯಕರಿಂದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಲಿಯಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ.
ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ, ಅವಳು ಮುದ್ದಾದ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ರಿಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 11 ರಂದು, ಲಿಯಾ ಅವರು ಐಟ್ಯೂನ್ಸ್, ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ, ಭಾಷಾ ಸಂಸ್ಕರಣೆ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರಗತಿಯಿಂದಾಗಿ ಆರ್ಟಿಫೀಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಈಗ ಹೆಚ್ಚು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಾವು ಹೇಗೆ ಬದುಕುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಅದರ ಜೊತೆಗೆ ಇದು ಅನೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾನವರಲ್ಲದ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಟ್ವಟರ್‌ ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತದೆಯೇ?
ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಖಾತೆಗಳ ನಿಷೇಧವಿಲ್ಲ; ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಸುದೀರ್ಘ ನೀತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್ ಈಗಾಗಲೇ ಬಾಟ್‌ಗಳೆಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದನ್ನು ವಿಷಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹರಡುವಂತಹ ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. Twitter ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ 3 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಲಿಯಾ, ತನ್ನ “ರಜೆಗಳ” ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಗೂಗಲ್ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್, ಟೆಸ್ಲಾ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ ಮಾಲೀಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ನಾಯಕರಿಂದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಲಿಯಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಜನರು ಮಾನವ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದು ಟ್ವಟರ್‌ನ ಗುರಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಇತರರನ್ನು ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ ಅಥವಾ ಮೋಸಗೊಳಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಬಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದರ ನೀತಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಲಿಯಾ ಎಂಬ ಆರ್ಟಿಫೀಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟಲಿಜೆನ್ಸ್‌ಗೆ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಮಾಡಲಾಗಿರುವುದು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಹೆಚ್ಚು ಸುಧಾರಿತ ಆವೃತ್ತಿ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಅದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬಲ್ಲದು. ನೈಜ ಮಾನವನನ್ನೂ ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ.
ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಹೊಸ ಬಾಸ್ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಬಾಟ್‌ಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಟೀಕಾಕಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
2021ರ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಬಾಟ್‌ಗಳು 5% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್‌ (Twitter) ಹೇಳಿರುವ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಾಟ್‌ಗಳು ಉನ್ನತ-ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಡ್ರಾಮಾ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ, ಮಸ್ಕ್ ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಬಾಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ 5% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ ಸ್ವಾಧೀನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಮಸ್ಕ್ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗೆ 3 ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿ 6 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement