ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಭಾಷಣ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಎಆರ್‌ವೈ ನ್ಯೂಸ್ ಪ್ರಸಾರ ಬಂದ್‌ ಮಾಡಿದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರ..

ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್: ಭಾನುವಾರ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಖಾಸಗಿ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿ ARY ಟಿವಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಇಂದು, ಸೋಮವಾರ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಾಧ್ಯಮ ನಿಯಂತ್ರಕ, ಪೇಮ್ರಾ (PEMRA) ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಉಚ್ಚಾಟಿತ ಪ್ರಧಾನಿ ಭಾಷಣಗಳ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಭಾನುವಾರದಂದು ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಭಾಷಣವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಖಾಸಗಿ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿ ARY ಟಿವಿಯನ್ನು ಇಂದು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಾಧ್ಯಮ ನಿಯಂತ್ರಕ ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಉಚ್ಚಾಟಿತ ಪ್ರಧಾನಿ ಭಾಷಣಗಳ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ.
ಈ ಹಿಂದೆಯೂ ಈ ಸುದ್ದಿ ಚಾನೆಲ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿತ್ತು. ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ, ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಪೊಲೀಸರು ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್‌ ಖಾನ್‌ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಮೀಡಿಯಾ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಅಥಾರಿಟಿ (PEMRA) ಉಪಗ್ರಹ ದೂರದರ್ಶನ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಭಾಷಣದ ನೇರ ಪ್ರಸಾರ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಮುದ್ರಣ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿತು.
ಖಾನ್ ಬಗ್ಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿರುವ ARY ವಾಹಿನಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ – ನಿಷೇಧದ ಸಂದೇಶವು ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

“ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಇ-ಇನ್ಸಾಫ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಭಾಷಣಗಳಲ್ಲಿ/ಹೇಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ… ಆಧಾರರಹಿತ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಹೊರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣವನ್ನು ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ನೆಮ್ಮದಿಗೆ ಭಂಗ ತರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಪೆಮ್ರಾ (PEMRA) ಆದೇಶ ಹೇಳಿದೆ.
ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ದ್ವೇಷಪೂರಿತ, ನಿಂದನೀಯ ಮತ್ತು ಅನಗತ್ಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವುದು “ಸಂವಿಧಾನದ 19 ನೇ ವಿಧಿಯ ಮತ್ತು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ತೀರ್ಪಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಕ್ಷಮ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಎಲ್ಲಾ ಉಪಗ್ರಹ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಭಾಷಣ ಪ್ರಸಾರ/ಮರುಪ್ರಸಾರವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ.ಇದನ್ನು ಪಾಲಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು PEMRA ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಪೆಮ್ರಾ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ. ಕಳೆದ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಎ-ಇನ್ಸಾಫ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಭಾಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಗಳ ಪ್ರಸಾರ ಮತ್ತು ಮರು-ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಅದು ಮೊದಲು ನಿಷೇಧಿಸಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಅದೇ ದಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.
ನಿನ್ನೆ, ಭಾನುವಾರ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಪೊಲೀಸರು ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರನ್ನು ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ಬಂಧನ ವಾರಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಂಧಿಸಲು ಲಾಹೋರ್‌ಗೆ ಹೋದರು, ಖಾನ್ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.
ಆದರೆ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಲಿಲ್ಲ. ನಂತರ ಅವರು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಮನೆಯ ಹೊರಗಿನಿಂದ ಟೀಕಾತ್ಮಕ ಭಾಷಣ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಭಾಷಣವನ್ನು ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ್ದು, ಹೀಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement