ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ಅಪರೂಪದ ಬಿಳಿ ಕಾಂಗರೂಗಳು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಪನೋರಮಾ ವನ್ಯಜೀವಿ ಅಭಯಾರಣ್ಯ ಮತ್ತು ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಗಾರ್ಡನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಬಿಳಿ ಕಾಂಗರೂಗಳ ಗುಂಪಿನ ಫೋಟೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿದೆ.
ಅಭಯಾರಣ್ಯದ ಮಾಲೀಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ಟನ್ ಪೆನಿನ್ಸುಲಾದಲ್ಲಿನ ಒಂಬತ್ತು ಅಲ್ಬಿನೋ ಕಾಂಗರೂಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ.ನಾವು ಮೂರು ಅಲ್ಬಿನೋ ಕಾಂಗರೂಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಅವುಗಳು ಚಿಕ್ಕ ಚಿಕ್ಕ ಪಂಜರಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈಗ ನಾವು ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ಬಿಳಿ ಕಾಂಗರೂಗಳ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೂಯ್ ಡೈಲಿ ಮೇಲ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಅವರು ವನ್ಯಜೀವಿ ಅಭಯಾರಣ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಬೇಕಾದಾಗ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೋಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕಾದಂತೆಯೇ ಬದುಕುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ರೂಯ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಾಲುದಾರ ಮಿಕ್ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು 2012 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಮೂವರು ಕಾಂಗರೂಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಅಲ್ಬಿನೋ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಸಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 2020 ರಲ್ಲಿ, ಬೂದು ಕಾಂಗರೂ ತಳೀಯವಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಸಂಯೋಗ ಮಾಡಿದಾಗ ದಂಪತಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಅಲ್ಬಿನೋ ಕಾಂಗರೂ ಮಗುವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಪ್ರತಿ 50,000 ರಿಂದ 1,00,000 ಕಾಂಗರೂಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಳಿ ಕಾಂಗರೂ ಜನಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುತ್ತದೆ ಒಂದು ಎಂದು ಮ್ಯಾಮೊಲೊಜಿಸ್ಟ್ ಮಾರ್ಕ್ ಎಲ್ಡ್ರಿಡ್ಜ್ ಹೇಳುವಂತೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಅಪರೂಪದ ಕಾಂಗರೂಗಳ ದೃಶ್ಯದಿಂದ ರೋಮಾಂಚನಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಈಗ ನೀವು ಅವುಗಳ ಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ದಯವಿಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಣ್ಣನ್ನು ಇರಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ಶೂಟರ್‌ಗಳು ವಿಲಕ್ಷಣ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಿ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪನೋರಮಾ ವನ್ಯಜೀವಿ ಅಭಯಾರಣ್ಯ ಮತ್ತು ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಗಾರ್ಡನ್ಸ್ ನವಿಲುಗಳು, ಗಿನಿ ಕೋಳಿಗಳು, ಮಿನಿ ಆಡುಗಳು, ಹೆಬ್ಬಾತುಗಳು, ಎಮುಗಳು ಮತ್ತು ಹಂಸಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಕುಟುಂಬ ಮನೆಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 55 ಎಕರೆ ಸ್ಥಳವು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದಾಗಿ ಅಭಯಾರಣ್ಯವಾಯಿತು ಎಂದು ರೂಯ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement