ಅದಾನಿ ಬಳಿಕ ಡಾರ್ಸೆ ಕಂಪನಿ ವಿರುದ್ಧ ವರದಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಹಿಂಡೆನ್‍ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್: ಷೇರು ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಕುಸಿತ

ನವದೆಹಲಿ: ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‍ನ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದ ಅಮೆರಿಕ ಮೂಲದ ಹಿಂಡೆನ್‍ಬರ್ಗ್ (Hindenburg) ರಿಸರ್ಚ್ ಈಗ ಟ್ವಿಟ್ವರ್ ಮಾಜಿ ಸಿಇಒ ಹಾಗೂ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜಾಕ್ ಡಾರ್ಸೆ (Jack Dorsey) ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಪೇಮೆಂಟ್ ಕಂಪನಿ ಬ್ಲಾಕ್ (Block) ಇಂಕ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಹೊಸ ವರದಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಬ್ಲಾಕ್ ಇಂಕ್‌ನ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿದ್ದೆವು. ಈ ಹಿಂದೆ ಬ್ಲಾಕ್ ಇಂಕ್ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಅನ್ನು ಹಿಂದೆ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಇಂಕ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಬ್ಲಾಕ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಅವ್ಯವಹಾರಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಈ ಕಂಪನಿಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ತನ್ನ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಬ್ಲಾಕ್‌ ಇಂಕ್‌ನ ಖಾತೆಗಳು 40 – 75% ನಕಲಿ. ಈ ಬಗ್ಗೆ 2 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿರುವುದಾಗಿ ಹಿಂಡೆನ್‍ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಬ್ಲಾಕ್ ಇಂಕ್‌ನ ಮಾಜಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಕಂಪನಿಯ 40%-75% ಖಾತೆಗಳು ನಕಲಿ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ನಗದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವ್ಯವಹಾರದ ಕುರಿತು ಕಿರು ಮಾರಾಟಗಾರರ ವರದಿಯು “ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವ ವರದಿಯಾಗಿದೆ” ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಅಮೆರಿಕ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಚೇಂಜ್ ಕಮಿಷನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಸಂಪೂರ್ಣ ವರದಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ, ” ಬ್ಲಾಕ್‌ ಇಂಕ್‌ ಅನ್ನು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹಿಂಡೆನ್‍ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬುಧಾಬಿಯ ‘ಬಿಗ್ ಟಿಕೆಟ್’ ಲಾಟರಿಯಲ್ಲಿ 45 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗೆದ್ದ ಕೇರಳದ ನರ್ಸ್ ..!

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಬುಡಮೇಲು ಮಾಡುವ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ 2009 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್ ಇಂಕ್‌ ಅನ್ನು ಸಹ-ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಡಾರ್ಸೆಗೆ ಈ ಕ್ರಮವು ಸವಾಲಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 8% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಂಪನಿಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಷೇರುದಾರನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಬ್ಲಾಕ್‌ನ ಸ್ಟಾಕ್ ಗಗನಕ್ಕೇರುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಹೇಳಿದರು, ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಜ್ಯಾಕ್ ಡಾರ್ಸೆ ಮತ್ತು ಜೇಮ್ಸ್ ಮೆಕ್‌ಕೆಲ್ವೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು. “ಸಿಎಫ್‌ಒ (CFO) ಅಮೃತಾ ಅಹುಜಾ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಶ್ ಆ್ಯಪ್ ಲೀಡ್‌ ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಗ್ರಾಸ್ಸಾಡೋನಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಟಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ವರದಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್‍ನ ಷೇರು ದರ 20% ಕುಸಿದಿದೆ. ಜಾಕ್ ಡೋರ್ಸೆ ಒಡೆತನದ ಬ್ಲಾಕ್ ಕಂಪನಿಯು ಮೊಬೈಲ್ ಪೇಮೆಂಟ್ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದ್ದು, ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇದರ ಷೇರು ದರದಲ್ಲಿ 639% ಏರಿಕೆಯಾಗಿತ್ತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬುಧಾಬಿಯ ‘ಬಿಗ್ ಟಿಕೆಟ್’ ಲಾಟರಿಯಲ್ಲಿ 45 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗೆದ್ದ ಕೇರಳದ ನರ್ಸ್ ..!

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement