ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿಗೆ ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್ ಸಪೋರ್ಟ್‌: ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿ ಈಗ ತಾನಾಗಿಯೇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್​ ಬ್ರೌಸ್​ ಮಾಡುತ್ತದೆ…!

ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT) ಎಂಬ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯು ಮಾನವ-ರೀತಿಯ ಸಂಭಾಷಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ವಿಷಯ ರಚನೆ, ಅನುವಾದ ಸೇರಿದಂತೆ ಅದರ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆ ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಉಪಕರಣವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳ ಕುರಿತು ನವೀಕೃತ ಮಾಹಿತಿ ಒದಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಈಗ ಈ ಮಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು, ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ(ChatGPT)ಯ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಓಪನ್‌ ಎಐ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ (OpenAI ChatGPT)ಗಾಗಿ ಪ್ಲಗಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಅದು ವೆಬ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್​ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್‌ಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಗುಂಪಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕ್ರಮೇಣ ದೊಡ್ಡ-ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊರತರಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT)ಯಲ್ಲಿ ಪ್ಲಗಿನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಸಪೋರ್ಟ್‌ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್‌ಗಳು ಭಾಷೆಯ ಮಾದರಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಸಾಧನಗಳಾಗಿವೆ. ಜೊತೆಗೆ ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ(ChatGPT)ಗೆ ನವೀಕೃತ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು, ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಭಾಷಾ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಪ್ಲಗ್-ಇನ್‌ಗಳನ್ನು “ಕಣ್ಣು ಮತ್ತು ಕಿವಿಗಳು” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿ OpenAI ಪ್ರಕಟಣೆ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತದೆ. ನಾವು ಬಳಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ಲಗಿನ್ ಆಲ್ಫಾ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ ಪ್ಲಸ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ-ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರವೇಶ ನೀಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು OpenAI ಬ್ಲಾಗ್‌ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಎಕ್ಸ್‌ಪೀಡಿಯಾ, ಫಿಸ್ಕಲ್‌ನೋಟ್, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಕಾರ್ಟ್, ಕಯಾಕ್, ಕ್ಲಾರ್ನಾ, ಮಿಲೋ, ಓಪನ್‌ಟೇಬಲ್, ಶಾಪಿಫೈ, ಸ್ಲಾಕ್, ಸ್ಪೀಕ್, ವೋಲ್ಫ್ರಾಮ್ ಮತ್ತು ಝಾಪಿಯರ್‌ನಿಂದ ಬಾಹ್ಯ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಮೊದಲ ಪ್ಲಗ್‌ ಇನ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಓಪನ್‌ ಎಐ (OpenAI) ವೆಬ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಮತ್ತು ಕೋಡ್ ಇಂಟರ್ಪ್ರಿಟರ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಪ್ಲಗ್-ಇನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.
ಬ್ರೌಸಿಂಗ್ ಪ್ಲಗ್‌ ಇನ್ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT) ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ವೆಬ್ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ChatGPT ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು OpenAI ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಕೋಡ್ ಇಂಟರ್ಪ್ರಿಟರ್ ಪ್ಲಗಿನ್ ಗಣಿತದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದು, ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ದೃಶ್ಯೀಕರಣವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವಂತಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಪೈಥಾನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ರಿಕ್ವೆಸ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಪರವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತ, ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪ್ಲಗಿನ್‌ಗಳು ಭಾಷಾ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಇದು ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನ ಒಟ್ಟಾರೆ ಉಪಯುಕ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿಗಾಗಿ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಇದು ಹೊರತರಲಿದೆ ಎಂದು OpenAI ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

 

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement