ತನ್ನ 40ನೇ ವಯಸ್ಸಿಗೆ 44 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಈ ಮಹಾತಾಯಿ…!

ಮರಿಯಮ್ ನಬಟಾಂಜಿ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಅವಳಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತಾಯಿಯಾದಾಗ ಕೇವಲ 13 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವಳು. ಅವಳು 36 ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಡುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಮರಿಯಮ್ 42 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ್ದಳು; ಮತ್ತು 40 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಅವಳು 44 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ್ದಾಳೆ…!
ಆದರೆ ಈಗ, ತನ್ನ ಪತಿ ಈ ದೈತ್ಯ ಕುಟುಂಬ ಬಿಟ್ಟು ಹೋದ ನಂತರ ಅವಳು ಎಲ್ಲ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಈ ಮಹಿಳೆ ಪೂರ್ವ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಉಗಾಂಡಾದಿಂದ ಬಂದವರು ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಅವರನ್ನು ಮಾಮಿ ಉಗಾಂಡಾ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.
ನಾಲ್ಕು ಜೋಡಿ ಅವಳಿ, ಐದು ತ್ರಿವಳಿ ಮತ್ತು ಐದು ಸಲ ನಾಲ್ಕು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಆಕೆ ನಂತರ ಒಂದೇ ಮಗುವಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದಳು. ಅವರಲ್ಲಿ ಆರು ಮಕ್ಕಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪತಿ ದೈತ್ಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ತೊರೆದು ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲಾ ಹಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಓಡಿ ಹೋಗಿದ್ದಾನೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಬದುಕಿರುವ ಮರಿಯಮ್ 38 ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಅದರಲ್ಲಿ 20 ಗಂಡು ಮತ್ತು 18 ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಸಾಕಿ ಸಲಹಬೇಕಿದೆ.

ಮರಿಯಮ್ ಕೇವಲ 12 ವರ್ಷದವಳಿದ್ದಾಗ ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಮದುವೆ ಮಾಟಡಿದ್ದರು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವಳು 13 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾದಳು. ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿ ಮಹಿಳೆಗೆ ಸರಾಸರಿ 5.6 ಮಕ್ಕಳಿರುವ ಉಗಾಂಡಾದಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆಯ ದರಗಳು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಿವೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಸರಾಸರಿ 2.4 ಮಕ್ಕಳಿಗಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಮಹಿಳೆ ಮರಿಯಮ್, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದಾಗ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರು ಆಕೆಗೆ ಅಸಹಜವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಅಂಡಾಶಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ ಎಂಬುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಹೈಪರ್ ಓವ್ಯುಲೇಷನ್ ಎಂಬ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತೀವ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಆಕೆಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು.

ದಿ ಡೈಲಿ ಮಾನಿಟರ್‌ನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಮಲಾ ಎಂಬಲ್ಲಿನ ಮುಲಾಗೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞ ಡಾ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಕಿಗ್ಗುಂಡು ಅವರು, ಮರಿಯಮ್‌ನ ತೀವ್ರ ಫಲವತ್ತತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರಣವು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮರಿಯಮ್‌ ಪ್ರಕರಣವು ಹೆಚ್ಚಿನ-ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ( hyper-ovulate) ಮಾಡುವ ಒಂದು ಆನುವಂಶಿಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ – ಒಂದು ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಇದು ಬಹು ಜನನಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವಳ ಅಂಡಾಶಯದಲ್ಲಿನ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅವಳು ಜನ್ಮ ನೀಡುತ್ತಲೇ ಇರಬೇಕೆಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು. ವೈದ್ಯರು ಅವಳ ಗರ್ಭಾಶಯವನ್ನು ಒಳಗಿನಿಂದ ಕತ್ತರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಅವಳು ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
2016 ರಲ್ಲಿ ಅವರ ಪತಿ ತೊರೆದ ನಂತರ, ಮರಿಯಮ್ ಹಗಲು ರಾತ್ರಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ (ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಈವೆಂಟ್ ಡೆಕೋರೇಟರ್ ಮತ್ತು ಕೇಶ ವಿನ್ಯಾಸಕಿ) ಮತ್ತು ಅವಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ನಿಧಿಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಣಿಗೆಗಳಿಂದ ನಿಧಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿಸಲು ಅವಳು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ.

3.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement