ಪರೀಕ್ಷಾ ಹಾರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌ ನ ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್ ಬೃಹತ್‌ ರಾಕೆಟ್‌ ಸ್ಫೋಟ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ಐಕಾನಿಕ್ ರಾಕೆಟ್ ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್, ಚಂದ್ರ ಮತ್ತು ಮಂಗಳ ಮತ್ತು ಅದರಾಚೆಗೆ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ರಾಕೆಟ್ ಗುರುವಾರ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯ ಮೊದಲ ಪರೀಕ್ಷಾರ್ಥ ಹಾರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿದೆ. ಇದರ ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್‌ನ ಮೊದಲ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಫ್ಲೈಟ್ ಟೆಸ್ಟ್” ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ ತನ್ನ ತಂಡವನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದ ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ರಾಕೆಟ್ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿದೆ. ಮೂರು-ನಿಮಿಷದ ಮಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಪರೀಕ್ಷಾ ಹಾರಾಟದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು. ರಾಕೆಟ್ ಬೇರ್ಪಡುವ ಹಂತಕ್ಕೆ ಫ್ಲಿಪ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ನಂತರ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿತು.

ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಬೊಕಾ ಚಿಕಾದಲ್ಲಿರುವ ಖಾಸಗಿ ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣವಾದ ಸ್ಟಾರ್‌ಬೇಸ್‌ನಿಂದ ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ರಾಕೆಟ್ ಕೇಂದ್ರ ಕಾಲಮಾನದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8:33 ಕ್ಕೆ (1333 GMT) ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಉಡಾಯಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ ಅನ್ನು ಮೊದಲ ಹಂತದ ರಾಕೆಟ್ ಬೂಸ್ಟರ್‌ನಿಂದ ಮೂರು ನಿಮಿಷಗಳ ಹಾರಾಟಕ್ಕೆ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಬೇರ್ಪಡಿಕೆ ಸಂಭವಿಸಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು ಮತ್ತು ರಾಕೆಟ್ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ ಅಪಘಾತದ ಮೊದಲಿನ ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಕೊನೆಯ ವೀಡಿಯೊ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇರಾನಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ

ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ, ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ರಾಕೆಟ್‌ನ ಮೊದಲ ಉಡಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ರಾಕೆಟ್ ವಿಫಲಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ ಎಂದು ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ನಾಸಾ (NASA) 2025 ರ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಸ್ಟಾರ್‌ಶಿಪ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement