ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸಿನಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಮೈಲಿಗಲ್ಲು..: ಸೌರವ್ಯೂಹದ ಹೊರಗೆ ಹೊಸ ಗ್ರಹ ಕಂಡುಹಿಡಿದ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌….!

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ತೇಜನಕಾರಿಯಾಗಿ, ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಹೊಸ ಗ್ರಹವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲುಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಜಾರ್ಜಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಮ್ಮ ಸೌರವ್ಯೂಹದ ಹೊರಗೆ ಈ ಹಿಂದೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದ ಗ್ರಹದ ಇರುವುದನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಗ್ರಹ-ಹುಡುಕುವ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (Artificial Intelligence)ಬಳಸಿ ಪತ್ತೆ ಮಾಡುವ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತವಾಗಿದೆ.
“ನಾವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಗ್ರಹ ಇರುವುದನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಮಾದರಿಗಳು ಗ್ರಹವು ಎಲ್ಲಿರಬಹುದು ಎಂದು ನಮಗೆ ತೋರಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಯುಜಿಎ ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಆರ್ಟ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್‌ನ ಡಾಕ್ಟರೇಟ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಜೇಸನ್ ಟೆರ್ರಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಸೌರವ್ಯೂಹದ ಹೊರಗೆ ಕಂಡುಬರುವ 5000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಇದನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಆಸ್ಟ್ರೋಫಿಸಿಕಲ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು HD 142666 ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ನಕ್ಷತ್ರದ ಸುತ್ತಲೂ ಈ ಗೃಹ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಎಐ (AI) ಮತ್ತು ಮೆಷಿನ್ ಲರ್ನಿಂಗ್, ಗ್ರಹಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ರಚನೆ ಮತ್ತು ವಿಕಾಸದ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಹೊಸ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಹಿಂದೆ ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ ಗ್ರಹದ ಸಂಕೇತವನ್ನು AI ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಗ್ರಹವು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಡೇಟಾದ ಮೂಲಕ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಬಲವಾದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು AI ಕೇವಲ ಒಂದು ಗಂಟೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಬಳಸಿ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಮಾದರಿಯು ಡಿಸ್ಕ್‌ನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಗ್ರಹದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿತು. “ಇದು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಪುರಾವೆಯಾಗಿದೆ. ತಿಳಿದಿರುವ ಬಾಹ್ಯ ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಾವು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ನಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಕೆಲಸದಿಂದ ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ, ನಾವು ಹೊಚ್ಚಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದೆಂದು ನಮಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಯುಜಿಎಯಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್ ಮತ್ತು ಪ್ಲಾನೆಟ್ ಫಾರ್ಮೇಶನ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿ ಕಸ್ಸಂಡ್ರಾ ಹಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವರ್ಗೀಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳ ತನಿಖೆ : 7 ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ದೋಷಾರೋಪಣೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement