ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಅಜಯ್ ಬಂಗಾ ಆಯ್ಕೆ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ : ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ 25 ಸದಸ್ಯರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮಂಡಳಿಯು ಬುಧವಾರ ಮಾಜಿ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಕಾರ್ಡ್ ಸಿಇಒ ಹಾಗೂ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಅಜಯ್ ಬಂಗಾ ಅವರನ್ನು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದೆ ಹಾಗೂ ಇದು ಜೂನ್ 2 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದೆ.
63 ವರ್ಷದ ಬಂಗಾ ಅವರನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್‌ ಅವರು ಹುದ್ದೆಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಅಮೆರಿಕ ಖಜಾನೆ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದ ವಿಶ್ವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡೇವಿಡ್ ಮಾಲ್ಪಾಸ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬಂಗಾ ಅವರು ಏಕೈಕ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿದ್ದರು.
ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಸೋಮವಾರ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಬಂಗಾ ಅವರನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಿದ ನಂತರ ಚುನಾವಣೆ ನಡೆಯಿತು. ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಲ್‌ಪಾಸ್‌ನ ಕೊನೆಯ ದಿನ ಜೂನ್ 1 ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಒಮ್ಮತ ಆಧಾರಿತ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬದಲಿಗೆ ರಷ್ಯಾ ಗೈರುಹಾಜರಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮಂಡಳಿಯ 24 ಸದಸ್ಯರ ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಬಂದಿತು ಎಂದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಚಿತ ಮೂಲವು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿ ತನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೇ ಕಳೆದಿರುವ ಬಂಗಾ ಅವರು 2007 ರಿಂದ ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಬಂಗಾ ಅವರು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡ ನಂತರ 96 ಸರ್ಕಾರಗಳ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅವರು ಮೂರು ವಾರಗಳ ವಿಶ್ವ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ವ್ಯಾಪಾರ ಮುಖಂಡರು ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕ ಸಮಾಜದ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಎಂಟು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು, ಒಟ್ಟು 39,546 ಮೈಲುಗಳು (63,643 ಕಿಮೀ) ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಸ್ಫೋಟ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement