ಸುಮಾರು 6000 ಮೆಟಾ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್

ನವದೆಹಲಿ: ಉನ್ನತ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಟೆಕ್ ಉದ್ಯೋಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಉಳಿದಿಲ್ಲ. ಲೇಆಫ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ layoff.fyi ಪ್ರಕಾರ, ಮೇ 18, 2023 ರವರೆಗೆ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಲಕ್ಷ ಟೆಕ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಈ ಸಂಖ್ಯೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ.
ಫೇಸ್‌ ಬುಕ್‌ ಮಾತೃ ಸಂಸ್ಥೆ ಮೆಟಾ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 6,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವಿತ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಲಿಂಕ್ಡ್‌ಇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಂಪನಿಯು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ 10,000 ಜನರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು.
ಮೆಟಾ ಸುಮಾರು 6,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ, ಮೆಟಾ 10,000 ಉದ್ಯೋಗ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಂಪನಿಯು ಇದುವರೆಗೆ 4,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ. ಬುಧವಾರ, ಕಂಪನಿಯು ಉಳಿದ 6,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುತ್ತಿನ ಮೆಟಾ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ವ್ಯಾಪಾರ, ಜಾಹೀರಾತು ಮಾರಾಟ, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಮೆಟಾದ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅವಿನಾಶ ಪಂತ್ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸಾಕೇತ್ ಝಾ ಸೌರಭ್ ಅವರಿಗೂ ಪಿಂಕ್ ಸ್ಲಿಪ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.
5. ಮೆಟಾದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ವಜಾಗಳು
ಮೆಟಾ ಇದುವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 21,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ. ಮೊದಲನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. 11,000 ಟೆಕ್ಕಿಗಳು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು. ಈ ವರ್ಷದ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 10,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಎರಡನೇ ಸುತ್ತಿನ ವಜಾಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು.

4 / 5. 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement