ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ತನ್ನ ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಸೇವೆ ಬಂದ್‌ ಮಾಡಲಿರುವ ಗೂಗಲ್…!

ನವದೆಹಲಿ: ಜುಲೈ 19 ರಂದು ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಹೇಳಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಸೇವೆಯು ತನ್ನ ಕೆಲವು ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಂದ ಆಲ್ಬಮ್ ವಿಷಯವನ್ನು ನೋಡಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ.
ಈಗ, ಟೇಕ್‌ಔಟ್ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಡೇಟಾದ ನಕಲನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಸಂಸ್ಥೆಯು ವಿನಂತಿಸುತ್ತಿದೆ.
“ಜುಲೈ 19, 2023 ರ ನಂತರ, ಗೂಗಲ್‌ (Google) ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಗೂಗಲ್‌ ಸಪೋರ್ಟ್‌ ಪ್ರಕಾರ, ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಡೇಟಾದ ನಕಲನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು Takeout ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.
ಜುಲೈ 19 ರಿಂದ ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್ ಅಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ…
ಸಣ್ಣ ಥಂಬ್‌ನೇಲ್ ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ಆಲ್ಬಮ್ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಲೈಕ್‌ಗಳು, ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್‌ನಿಂದ ಕೆಲವು ಗೂಗಲ್‌ ಹ್ಯಾಂಗ್‌ ಔಟ್ಸ್‌ (Google Hangouts) ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಜಿಮೇಲ್‌ (Gmail) ಥೀಮ್ ಪಿಕರ್‌ನಲ್ಲಿ 2018 ರ ಮೊದಲು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಚಿತ್ರಗಳಂತಹ ಅಪರೂಪದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ, ಆಲ್ಬಮ್ ಆರ್ಕೈವ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿರುವ ವಿಷಯವನ್ನು ಜುಲೈ 19 ರಿಂದ ಅಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಇಮೇಜ್ ವಿಷಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬ್ಲಾಗರ್, ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಗೂಗಲ್‌ (Google) ಖಾತೆ, ಫೋಟೋ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು Google ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಡ್‌ ಔಟ್ಸ್‌ (Hangouts)ನಿಂದ ಟೇಕ್‌ ಔಟ್‌ (Takeout) ಲಗತ್ತುಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು Hangouts ನಂತಹ ಇತರ Google ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಕೆದಾರರು ಈಗ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಗೂಗಲ್ ಜೂನ್ 20 ರಂದು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ Google ಸಹಾಯಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಗಳ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಿದೆ.
ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಗಳಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ/ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅಥವಾ ಎಡಿಟ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಧ್ವನಿ ಆದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಗಳ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಬಳಕೆದಾರರು Google ಸಹಾಯಕ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅದ್ಭುತ ಕ್ಯಾಚ್‌...: ಎರಡನೇ ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ರೀ ಬೌಂಡ್‌ ಆದ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಕ್ಯಾಚ್‌ ಅನ್ನು ಒಂದೇ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದ ಆಟಗಾರ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement