ಇಸ್ರೇಲಿ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಮಹಿಳೆಗೆ ಕಂಡಿತು 3,000 ವರ್ಷ ಹಳೆಯ ಈಜಿಪ್ಟ್​ ದೇವತೆ ಪ್ರತಿಮೆ..!

ಟೆಲ್ ಅವೀವ್: ಟೆಲ್ ಅವೀವ್‌ನ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಪಲ್ಮಹಿಮ್ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಾಡುತ್ತಿದ್ದ 74 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಮೂರು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಈಜಿಪ್ಟ್ ದೇವತೆಯ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಕಂಡು ಪುಳಕಿತಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಮತ್ತು ಪತಿ ಒಂದು ದಿನ ಸಮುದ್ರದ ಬಳಿ ಹೋಗುವಾಗ ಬಿರುಗಾಳಿ ಬಂತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಸ್ತು ಹೊರಹೊಮ್ಮುವುದನ್ನು ನೋಡಿದೆ. ಹತ್ತಿರ ಹೋಗಿ ನೋಡಿದರೆ ಈಜಿಪ್ಟ್ ದೇವತೆಯ ಪ್ರತಿಮೆಯಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಲೋಡ್‌ನ ನಿವಾಸಿ ಮತ್ತು ಅಜೆರ್ಬೈಜಾನಿ ವಲಸಿಗರಾದ ಲಿಡಿಯಾ ಮಾರ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ನರ್ ಪುರಾತತ್ತ್ವ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿರುವ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಇದನ್ನು ಪುರಾತತ್ವ ಇಲಾಖೆಗೆ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಮೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿರುವ ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ಓದಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಆಳಿದ ಈಜಿಪ್ಟಿನವರು ಧಾರ್ಮಿಕ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಅದರ ಕುರುಹಾಗಿ ಇದು ಸಿಕ್ಕಿರಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಕಲ್ಲಿನ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಹುದುಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಂಟಿಕ್ವಿಟೀಸ್ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಕಂಚಿನ ಯುಗದ ಪರಿಣಿತರಾದ ಡಾ.ಅಮೀರ್ ಗೋಲಾನಿ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, “ಕಾನಾನ್ಯರು ಈಜಿಪ್ಟಿನವರ ಆಚರಣೆ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡರು, ಅವರು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಆಳಿದರು. ಇಂದಿನ ಮನೆಗಳಂತೆ, ಅದೃಷ್ಟ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ ಸಂತನ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೇತುಹಾಕಿ, ನಂತರ ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಪ್ರತಿಮೆಗಳನ್ನು ಇಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಕಲ್ಲಿನ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಹುದುಗಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು. “ಇದು ಎಲಾ ಹಾಥೋರ್ ಎಂದು ಅವಳ ಕೇಶವಿನ್ಯಾಸದಿಂದ ಗುರುತಿಸಬಹುದು, ಇದು ಗೂಳಿಯ ಕೊಂಬುಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವಳಿಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಪ್ರಮುಖ ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಕಿವಿಗಳಿಂದ” ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಗೋಲಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇರಾಕ್‌ನ ಮದುವೆ ಹಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಅಗ್ನಿ ಅವಘಡ : 114 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement