30 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ʼವರ್ಡ್‌ಪ್ಯಾಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ʼಗೆ ವಿಂಡೋಸ್‌ನಿಂದ ʼಗೇಟ್‌ಪಾಸ್‌ʼ ನೀಡಲಿರುವ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್

ವರ್ಡ್‌ ಪ್ಯಾಡ್‌ (WordPad) ನೆನಪಿದೆಯೇ? ಬರವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಪಾದನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಮೂಲಭೂತ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವ OG ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್? ಹೌದು, ಇದು ಎಂಎಸ್‌ ವರ್ಡಡ(MS Word)ನಷ್ಟು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅದು ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಯಾವುದೇ ನವೀಕರಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್‌ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಿಡುಗಡೆಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ.
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವರ್ಡ್‌ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನವೀಕರಿಸದ ಕಾರಣ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ರಿಚ್ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಎಂಎಸ್ ವರ್ಡ್ ಅಥವಾ ಸರಳ ದಾಖಲೆಗಳಿಗಾಗಿ ನೋಟ್‌ಪ್ಯಾಡ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಂಪನಿಯು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಪೋರ್ಟ್‌ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“WordPad ಅನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನವೀಕರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು Windows ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಿಡುಗಡೆಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. .doc ಮತ್ತು .rtf ಮತ್ತು .txt ನಂತಹ ಸರಳ ಪಠ್ಯ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ Windows Notepad ಹಾಗೂ ಪಠ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳಿಗಾಗಿ Microsoft Word ಅನ್ನು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ,” ಇತ್ತೀಚಿನ ಬೆಂಬಲ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ನೋಟ್‌ಪ್ಯಾಡ್‌ಗಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರವೇ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವರ್ಡ್‌ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಿದೆ ಎಂಬ ಸುದ್ದಿ ಬಂದಿದೆ.
ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಜನರೇಟಿವ್ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲದೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್‌ 12 (Windows 12) ಅನ್ನು AI-ಚಾಲಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊರತರಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಇನ್ನೂ ಏನನ್ನೂ ಘೋಷಿಸದಿದ್ದರೂ, ವಿಂಡೋಸ್‌ 12 ಅನ್ನು 2024 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳಿವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ AI-ಚಾಲಿತ ಬಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ವಿವಿಧ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊರತಂದಿದೆ. ಚಿತ್ರ ರಚನೆಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ಧ್ವನಿ ಇನ್‌ಪುಟ್ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರೆಗೆ, ಹೊಸ Bing ಅನ್ನು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಜನರು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಯೂಸುಫ್ ಮೆಹ್ದಿ ಈ ವರ್ಷದ ಮೇನಲ್ಲಿ ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ಗೆ ಬಿಂಗ್ ‘ಪ್ರತಿದಿನ 100 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು’ ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
AI-ಚಾಲಿತ Bing ಅನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್‌ (Google)ಗೆ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಹೊರತರಲಾಯಿತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಗೂಗಲ್ ತನ್ನದೇ ಆದ AI ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್, ಬಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿತು. ಕ್ರಮೇಣ, ಗೂಗಲ್ ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ AI-ಚಾಲಿತ Google ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ಹೊರತಂದಿತು, ಅದು ಜನರು Google ನಲ್ಲಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

0 / 5. 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement