ಪ್ರಾಣಿ ಜಗತ್ತಿನ ಅಚ್ಚರಿ…: ಕಾಡು ನಾಯಿಯನ್ನು ನೀರಿಗೆ ಎಳೆದೊಯ್ದು ಮುಳುಗಿಸಿ ಅದರ ಬಿಗಿ ಹಿಡಿತದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಪಾರಾದ ಚಿಗರೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನೈಸರ್ಗಿಕ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಪ್ರಾಣಿ ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು ಆಹಾರ ಸರಪಳಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನ ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಇದು ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ.
ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ತತ್ವಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಆಫ್ರಿಕನ್ ಅರಣ್ಯದಲ್ಲಿ ಚಿಗರೆ ಮತ್ತು ಕಾಡು ನಾಯಿಯ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷದ ಕಾದಾಟವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್‌ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಈ ವೀಡಿಯೊ, ಕಾಡು ನಾಯಿಯ ಹಿಡಿತದಿಂದ ಬಕ್ ಚಿಗರೆ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

“ಡೆಸ್ಪರೇಟ್ ಬಕ್ ಟ್ರೌನಿಂಗ್ ವೈಲ್ಡ್ ಡಾಗ್ ಟು ಎಸ್ಕೇಪ್” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಒಂಟಿ ಕಾಡು ನಾಯಿ ಹೆಣ್ಣು ಜಿಂಕೆಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟುವುದರೊಂದಿಗೆ ಇದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ನಂತರ ಕಾಡುನಾಯಿಯು ಚಿಗರೆಯನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಕಚ್ಚಿ ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ದೀರ್ಘ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಜಿಂಕೆಯು . ಕಾಡು ನಾಯಿಯಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಅದು ಕಾಡು ನಾಯಿಯನ್ನು ಜಲಾಶಯದ ನೀರಿಗೆ ಎಳೆದುಕೊಂಡು ಹೋದ ನಂತರ ಕಾಡು ನಾಯಿ ಸೋತಿದೆ.

ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಳೆಯ ವೀಡಿಯೊ ಅಂದಿನಿಂದ 6.5 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.
ಕೆಲವರು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ನಾಯಿಯು ಬಕ್‌ನ ಕುತ್ತಿಗೆ ಕಚ್ಚಿ ಹಿಡಿದಾಗ, ಅದು ಮುಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿರಬೇಕು, ಆದರೆ ಚಿಗರೆ ಅದನ್ನು ನೀರಿಗೆ ಎಳೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹಿಡಿತದ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ತಮ್ಮ ಬದುಕುಳಿಯುವ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಏನೆಲ್ಲ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement