ತಾಯಿ ಕೊಕ್ಕರೆ ತನ್ನ ಮರಿಗೆ ಬಡಿಯುತ್ತದೆ, ಗೂಡಿನಿಂದ ಕೆಳಗೆ ಎಸೆಯುತ್ತದೆ : ಜೀವ ಪ್ರಪಂಚದ ಆಘಾತಕಾರಿ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಪ್ರಕೃತಿಯು ಅದ್ಭುತ ಮತ್ತು ನಿಗೂಢವಾಗಿದೆ. ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ನಡುವಿನ ತಾಯ್ತನದ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಾಣಿಗಳಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಪಕ್ಷಿಗಳಾಗಲಿ ನಾವು ಕಣ್ಣಾರೆ ಕಂಡಿರುವ ಎಷ್ಟೋ ನಿದರ್ಶನಗಳಿವೆ.
ಈ ಸಂಬಂಧವು ತೀವ್ರವಾದ, ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನೇ ನಾವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ತಾಯಿ ಕೊಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಐದು ಮರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಇರುವ ಕೊಕ್ಕರೆಯ ಗೂಡನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಾಲ್ಕು ಮರಿಗಳು ಒಂದು ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇರುವಾಗ, ತಾಯಿ ತನ್ನ ಉದ್ದನೆಯ, ಮೊನಚಾದ ಕೊಕ್ಕಿನಿಂದ ಐದನೇ ಮರಿಯನ್ನು ಚುಚ್ಚುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಗೂಡಿನಿಂದ ಓಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಗೂಡಿನಿಂದ ಮರಿಯನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕೆಳಗೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಸತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ವೀಡಿಯೊವನ್ನು X ನಲ್ಲಿ ಟೆರಿಫೈಯಿಂಗ್ ನೇಚರ್ @TerrifyingNatur ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ: “ತಾಯಿ ಕೊಕ್ಕರೆ ತನ್ನ ದುರ್ಬಲ ಮರಿಯನ್ನು ಗೂಡಿನಿಂದ ಹೊರಗೆ ಎಸೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.
ತಾಯಿ ತನ್ನ ಮಗುವಿಗೆ ಯಾಕೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದಳು? ವೀಡಿಯೊದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯು ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣವನ್ನು ವಿವರಿಸಬಹುದು. ತಾಯಿ ಹಕ್ಕಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಮತ್ತು ಸದೃಢವಾದ ಮರಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಬದುಕಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ದುರ್ಬಲ, ಅಯೋಗ್ಯ ಮರಿಗಾಗಿ ತನ್ನ ಗಮನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರೆ ನಂತರ ತಾಯಿ ತನ್ನ ಇತರ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಒಲವು ತೋರಲು ಮತ್ತು ಶುಶ್ರೂಷೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಡಾರ್ವಿನ್ ಅವರ “ದಿ ಸರ್ವೈವಲ್ ಆಫ್ ದಿ ಫಿಟೆಸ್ಟ್” ಸಿದ್ಧಾಂತದಿಂದ ಇದನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ವಿವರಿಸಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಜೀವಿಗಳು ಬದುಕಲು ಮತ್ತು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಡಾರ್ವಿನ್ “ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಯ್ಕೆ” ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು, ಇದನ್ನು ಅವರು ಜೀವ ವಿಕಾಸದ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement