ವೀಡಿಯೊ : ಭಾರೀ ಮಳೆ ವೇಳೆ ಮುಂಬೈ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ರನ್‌ ವೇಯಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದ ಖಾಸಗಿ ವಿಮಾನ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮುಂಬೈ: ಮುಂಬೈನ ಛತ್ರಪತಿ ಶಿವಾಜಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಜನರಿದ್ದ ಖಾಸಗಿ ಜೆಟ್ ಗುರುವಾರ ಭಾರೀ ಮಳೆಯ ನಡುವೆ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಗುತ್ತಿರುವಾಗ ರನ್‌ವೇಯಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುವಾಗ ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾಗಿದೆ.. ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ಹತ್ತಿರದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗಿದೆ.
ಭಾರೀ ಮಳೆಯ ನಂತರ ಕಡಿಮೆ ಗೋಚರತೆಯಿಂದಾಗಿ ವಿಮಾನವು ರನ್‌ ವೇಯಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುವಾಗ ಬಿದ್ದಿದೆ ಎಂದು ನಾಗರಿಕ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಡಿಜಿಸಿಎ) ಏವಿಯೇಷನ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಮೇಲಿನ ವಾಯುಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ರನ್‌ವೇಯ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ವಿಮಾನವು ಬೀಳುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ವಾಹನಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡ ಕೂಡ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.

ಈ ವಿಮಾನವು VSR ವೆಂಚರ್ಸ್‌ನಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುವ Learjet 45 VT-DBL ಹೆಸರಿನ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಬಿಸಿನೆಸ್‌ ಜೆಟ್ ಆಗಿತ್ತು. ಇದು ವಿಶಾಖಪಟ್ಟಣಂನಿಂದ ಮುಂಬೈಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತಿತ್ತು. ಗುರುವಾರ ಸಂಜೆ 5:02ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.
ಒಬ್ಬರು ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್‌ನವರು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಆರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ಮಂದಿ ಇದ್ದರು.  ಐವರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು, ಪೈಲಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಮೇಲ್ನೋಟಕ್ಕೆ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಅಂಧೇರಿ ಪೂರ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕ್ರಿಟಿಕೇರ್ ಏಷ್ಯಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಆಘಾತದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಂಬೈ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ತಪಾಸಣೆ ನಡೆಸಲು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ಮೊದಲೇ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿತ್ತು. ಎಲ್ಲಾ ಸುರಕ್ಷತಾ ತಪಾಸಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಸಂಜೆ 06:47 ಕ್ಕೆ DGCA ಯಿಂದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯಲಾಯಿತು.
ಸುಗಮ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ರನ್‌ವೇ ಬಳಿ ಬಿದ್ದ ವಿಮಾನದ ಭಾಗಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜೆಟ್ ಅಪಘಾತದ ನಂತರ ಕೆಲವು ವಿಮಾನಗಳು ವಿಳಂಬಗೊಂಡಿವೆ ಅಥವಾ ಬೇರೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ಜೈಪುರ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಸಿಐಎಸ್‌ಎಫ್ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮಾಡಿದ ಸ್ಪೈಸ್‌ಜೆಟ್ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯೋಗಿ ; ಬಂಧನ

4.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement