ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಅರ್ಚಕರಾದ ಮೂವರು ಯುವತಿಯರು…

ಚೆನ್ನೈ: ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿನ ಲಿಂಗದ ಅಂತರ ನಿವಾರಿಸುವ ಅವಕಾಶ ಬಳಸಿಕೊಂಡು, ಮೂವರು ಯುವತಿಯರು ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅರ್ಚಕ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದೇವಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಚಕ ವೃತ್ತಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಮೂವರು ಯುವತಿಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪದವೀಧರರು, ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಪದವೀಧರರು ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯವರು ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವೀಧರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಬಳವು ಅತ್ಯಲ್ಪವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ದೇವರು ತಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಯುವತಿಯರಿಗೆ ಸಂಬಳ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ.
“ನಾನು ಚೆನ್ನೈನ ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಜಾತಿಯ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ದೇವಾಲಯದ ಅರ್ಚಕರಾಗಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ ನನ್ನ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದ ನಂತರ ಕೆಲಸವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಬಿಎಸ್ಸಿ ವಿಷುಯಲ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಪದವೀಧರರಾದ ಎನ್.ರಂಜಿತಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ನಾನು ದೇವರ ಸೇವೆ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅರ್ಚಕನಾಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ” ಎಂದು ರಂಜಿತಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಿರುವರೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ನೀಡಮಂಗಲಂನ ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಕೃಷಿಕರಾಗಿದ್ದು, ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ತಾನು ಮೊದಲ ಪದವೀಧರಳು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಈ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮತದಾನ ಕೇಂದ್ರದ ಒಬ್ಬರೇ ಒಬ್ಬರು ಮತದಾರರಿಗಾಗಿ 40 ಕಿಮೀ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋದ ಚುನಾವಣಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ...!

ಅವರಂತೆಯೇ ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವೀಧರರಾದ ಎಸ್.ರಮ್ಯಾ ಮತ್ತು ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಪದವೀಧರರಾದ ಎಸ್. ಕೃಷ್ಣವೇಣಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ದೇವಾಲಯದ ಸೇವೆಗೆ ಮುಡಿಪಾಗಿಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ತಮಿಳುನಾಡು ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ದತ್ತಿ (HR&CE) ಇಲಾಖೆಯು ಆಯೋಜಿಸಿದ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ 98 ಅರ್ಚಕರಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಯುವತಿಯರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ 95 ಪುರುಷರು.
ತರಬೇತಿಯು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸವಾಲಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಅವರ ಶಿಕ್ಷಕ ಸುಂದರ ಭಟ್ಟರ ಅವರು ಅವರಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಲಿಸಿದರು ಎಂದು ರಂಜಿತಾ ಹೇಳಿದರು.ಹೊಸದಾಗಿ ದೀಕ್ಷೆ ಪಡೆದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಮತ್ತು ಸಿಇ ಇಲಾಖೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ವೈಷ್ಣವ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯಕ ಅರ್ಚಕರಾಗಿ ಒಂದು ವರ್ಷದ ತರಬೇತಿಗೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಕಾಯಂ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೃಷ್ಣವೇಣಿ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಅಜ್ಜ ಇಬ್ಬರೂ ಕಡಲೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ತಿಟ್ಟಕುಡಿಯ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಮದ ಮಾರಿಯಮ್ಮನ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಗವಂತ ನಮಗೆ ಒದಗಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ಇರುವುದರಿಂದ ನನಗಾಗಲಿ ಇತರರಿಗೂ ಸಂಬಳದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇವರೆಲ್ಲರೂ ತಮ್ಮ ತರಬೇತಿಯ ಆರನೇ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಮನ್ನಾರ್ಗುಡಿ ಸೆಂದಲಂಗರ ಜೀಯರ್ ಅವರಿಂದ ಪೌರೋಹಿತ್ಯದ ದೀಕ್ಷೆ ಪಡೆದರು. ಅವರು ಶ್ರೀರಂಗಂನ ಶ್ರೀ ರಂಗನಾಥರ ದೇವಸ್ಥಾನದಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುವ ಅರ್ಚಕರ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವೈಷ್ಣವ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಆರಾಧನೆಯ ಪಂಚರಾತ್ರ ಆಗಮದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಉಳಿದ ಪ್ರಶಿಕ್ಷಣಾರ್ಥಿಗಳಂತೆ ಅವರಿಗೂ ತರಬೇತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಸಿಕ ₹ 3,000 ಸ್ಟೈಫಂಡ್ ನೀಡಲಾಯಿತು.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಮತ್ತು ಸಿಇ ಸಚಿವರಾದ ಪಿ ಕೆ ಸೇಕರಬಾಬು ಅವರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ 98 ಅರ್ಚಕರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಓದುವರು (ದೇವಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಭಕ್ತಿ ಸ್ತೋತ್ರಗಳನ್ನು ಪಠಿಸುವವರು) ತಮ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಾಜ್‌ ಕುಂದ್ರಾಗೆ ಸೇರಿದ ₹97 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿ ಜಪ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಇ.ಡಿ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement