ಲಿಬಿಯಾ ಪ್ರವಾಹ: 11,000 ತಲುಪಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ; 10,000 ಜನರು ನಾಪತ್ತೆ

ಲಿಬಿಯಾದ ಕರಾವಳಿ ನಗರವಾದ ಡರ್ನಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಅಣೆಕಟ್ಟುಗಳು ಒಡೆದು ಉಂಟಾದ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಪ್ರವಾಹದಲ್ಲಿ ಸತ್ತವರ ಸಂಖ್ಯೆ 11,300 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಹಾಗೂ ಇನ್ನೂ 10,000 ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರೀ ಮಳೆಯ ನಂತರ ನಗರದ ಹೊರಗಿನ ಎರಡು ಅಣೆಕಟ್ಟುಗಳು ಕುಸಿಯುವ ಮೊದಲು ನಗರದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಭಾನುವಾರ (ಸೆ.10) ರಾತ್ರಿ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಲ್ಲೇ, ಪ್ರವಾಹವು ನಗರದ ಮೂಲಕ ಹರಿಯಿತು, ಕಟ್ಟಡಗಳು, ಜನರು ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರದ ಕಡೆಗೆ ಸಾಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಅದು ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು.

ಹವಾಮಾನ ಮಾಹಿತಿ ಸೇವೆ ಇದ್ದಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅನಾಹುತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದಿತ್ತು ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಹವಾಮಾನ ಸೇವೆ ಇದ್ದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದಿತ್ತು” ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಹವಾಮಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಪೆಟ್ಟೆರಿ ತಾಲಾಸ್ ಜಿನೀವಾದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ದುರಂತ ಸಂಭವಿಸುವ 72 ಗಂಟೆಗಳ ಮೊದಲು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇಮೇಲ್ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಂಒ ಹೇಳಿದೆ. ಪೂರ್ವ ಲಿಬಿಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಚಂಡಮಾರುತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಉಲ್ಬಣದಿಂದಾಗಿ ಕರಾವಳಿ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಸ್ಥಳಾಂತರವಾಗಲು ಜನರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಣೆಕಟ್ಟುಗಳ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೆನಡಾ ಪ್ರಧಾನಿಯಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಎಡವಟ್ಟು : ನಾಜಿ ಹೋರಾಟಗಾರನ ಗೌರವಿಸಿದ ನಂತರ ಯಹೂದಿಗಳ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ಕೆನಡಾ ಸಂಸತ್ತಿನ ಸ್ಪೀಕರ್

ಸಾಮೂಹಿಕ ಸಮಾಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ…
ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮೃತ ದೇಹಗಳನ್ನು ಸಾಮೂಹಿಕ ಸಮಾಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೂರ್ವ ಲಿಬಿಯಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಓಥ್ಮನ್ ಅಬ್ದುಲ್ಜಲೀಲ್ ಗುರುವಾರ (ಸೆ.14) ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರದ ವೇಳೆಗೆ, 3,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಶವಗಳನ್ನು ಸಮಾಧಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇನ್ನೂ 2,000 ಶವಗಳನ್ನು ಹೂಳಲು ತಯಾರಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.. ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಹಗಳನ್ನು ಡರ್ನಾ ಹೊರಗೆ ಸಮಾಧಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಹತ್ತಿರದ ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು.

ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿದೆ
ಅವಶೇಷಗಳು ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಮೃತದೇಹಗಳು ಹೂತುಹೋಗಿವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಭಾರೀ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಕರಣೆಗಳನ್ನು ತರುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ರಕ್ಷಣಾಕಾರರು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಿಜವಾದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ ಸ್ಥಳೀಯರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಲ್ 20,000 ಕ್ಕೆ ಏರಬಹುದು ಎಂದು ಡರ್ನಾ ಮೇಯರ್ ಅಬ್ದೆಲ್-ಮೊನಿಮ್ ಅಲ್-ಘೈತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   'ನಮಸ್ತೆ' : ಮಾನವರೂಪಿ ರೋಬೋಟ್ ಯೋಗ ಮಾಡುವ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಟೆಸ್ಲಾ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement