ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ ಏಳು ಯುವತಿಯರನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ : ಈತನಿಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಬಯಕೆ ಇದೆಯಂತೆ…!

ಉಗಾಂಡಾದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯಮಿ ಸ್ಸಾಲೊಂಗೊ ಎನ್ಸಿಕೊನೆನ್ನೆ ಹಬೀಬ್ ಸೆಜ್ಜಿಗು ಎಂಬವರು ಒಂದೇ ದಿನ ಏಳು ಯುವತಿಯರನ್ನು ವಿವಾಹವಾಗುವ ಮೂಲಕ ಭಾರೀ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಮದುವೆ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ಮುಕೊನೊ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬುಗೆರೆಕಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 10ರಂದು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಮದುವೆಯಾದ ಏಳು ಯುವತಿಯರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಜೈವಿಕ ಸಹೋದರಿಯರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸುಮಾರು 8 ಗಂಟೆಗೆ ಮದುವೆ ಕಾರ್ಯವು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ವೈವಾಹಿಕ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಎನ್ಸಿಕೊನ್ನೆನೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಏಳು ಪತ್ನಿಯರು ಬೋಡಾ ಬೋಡಾ ಸೈಕ್ಲಿಸ್ಟ್‌ಗಳ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಕಾಳಗಿ, ಕಸನಾ ಮತ್ತು ನಕಿಫುಮಾ ಪಟ್ಟಣಗಳ ಮೂಲಕ ದೊಡ್ಡ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಿದರು, ಸಂಜೆ 6 ಗಂಟೆಗೆ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಬಂದರು.
ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ರಸ್ತೆಬದಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಲುಗಟ್ಟಿ ನಿಂತಿದ್ದ ಜನರ ಚಪ್ಪಾಳೆಗಳ ನಡುವೆ ದಂಪತಿಗಳು ಬೆಂಗಾವಲು ಪಡೆಯಲ್ಲಿ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭವು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಕೆಲವರಿಗೆ ಇದು ನಿಜ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ಇಂತಹ ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇರಾಕ್‌ನ ಮದುವೆ ಹಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಅಗ್ನಿ ಅವಘಡ : 114 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಪತ್ನಿಯರಲ್ಲಿ ಮರಿಯಮ್, ಮದೀನಾ, ಆಯಿಶಾ, ಜೈನಬು, ಫಾತುಮಾ, ರಶೀದಾ ಮತ್ತು ಹಬೀಬ್‌ನ ಮೊದಲ ಹೆಂಡತಿ ಮತ್ತು ಏಳು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅವನೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದ ಮುಸನ್ಯುಸಾ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.
ಹಬೀಬ್ ತನ್ನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಹೆಂಡತಿಯರಿಗೂ ಉಡುಗೊರೆ ನೀಡಲು ಹೊಸ ಬ್ರಾಂಡ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ಮದುವೆಯ ಕುರಿತಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಹಜ್ ಹಬೀಬ್, ಹೆಂಡತಿಯರಲ್ಲಿ ಅಸೂಯೆ ಬೆಳೆಯಬಾರದು ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಅವರೆಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಂದೇ ದಿನ ಮದುವೆ ಆಗಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಬಹುಪತ್ನಿತ್ವವಿದೆ. ಅಜ್ಜನಿಗೆ ಒಂದೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆರು ಹೆಂಡತಿಯರಿದ್ದರು. ತಂದೆಗೆ ಐವರು ಹೆಂಡಂದಿರಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಒಂದೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂದೆ ಇನ್ನೂ ಮದುವೆಯಾಗುವುದಾಗಿ ಹಜ್‌ ಹಬೀಬ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಇನ್ನೂ ಯುವಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ದೇವರು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ, ಇದು ಮದುವೆಯ ಅಂತ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಲಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವರನ ತಂದೆ, ಹಜ್ ಅಬ್ದುಲ್ ಸ್ಸೆಮಾಕುಲಾ ಅವರು ಈ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಬಹುಪತ್ನಿತ್ವವು ರೂಢಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನ ಅಜ್ಜನಿಗೆ ಆರು ಹೆಂಡತಿಯರಿದ್ದರು. ನನ್ನ ದಿವಂಗತ ತಂದೆಗೆ 5 ಹೆಂಡತಿಯರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನನಗೆ ಒಂದೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ನಾಲ್ಕು ಹೆಂಡತಿಯರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಉಗಾಂಡಾದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಹಲವು ಪತ್ನಿಯರನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹಬೀಬ್ ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   375 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದ ವಿಶ್ವದ 8ನೇ 'ಖಂಡ' ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement