ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಪಾರಿವಾಳ ನೋಡಿ ಚಕಿತಗೊಂಡ ಜನ…!

ಯುನೈಟೆಡ್‌ ಕಿಂಗ್ಡಂನ ಬರಿ ಟೌನ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ ಪಾರಿವಾಳ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಅಲ್ಲಿನ ಜನರು ಅಚ್ಚರಿಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹಕ್ಕಿಯು ಸ್ಥಳೀಯರಿಂದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿಯ ಮೇಲೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಗ್ರೇಟರ್ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಪೋಲೀಸ್ ಇಲಾಖೆ ಕೆಲವು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು “ಪಟ್ಟಣ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಗುಲಾಬಿ ಪಾರಿವಾಳವನ್ನು” ಕಂಡಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಗಸ್ತು ತಿರುಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಪಟ್ಟಣದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಗುಲಾಬಿ ಪಾರಿವಾಳವನ್ನು ಕಂಡರು. ನೀವು ಇನ್ನೂ ಬರಿಸ್ ಪಿಂಕ್ ಪಾರಿವಾಳವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಾ? ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಬನ್ನಿ ಮತ್ತು ಹಾಯ್ ಹೇಳಿ, ನೀವು ನಮ್ಮನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಪಾರಿವಾಳದ ಕುರಿತು ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಗೂಢ ಹಕ್ಕಿಗೆ ಬಣ್ಣ ಬಳಿಯಲಾಗಿದೆಯೇ, ಏನಾದರೂ ರೋಗ ತಗುಲಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿಯೇ ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಅನೇಕ ಸ್ಥಳೀಯರು ಊಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮವು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಓರ್ವ ಬಳಕೆದಾರರು X ನಲ್ಲಿ, “ಬೇರೆ ಯಾರಾದರೂ ಈ ಗುಲಾಬಿ ಪಾರಿವಾಳವನ್ನು ಬರಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಮತ್ತು ಅದು ಏಕೆ ಗುಲಾಬಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಯಾರಿಗಾದರೂ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಎಂದು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ.

43 ವರ್ಷದ ಸಮಂತಾ ಬ್ರೌನ್ ಅವರು, “ಯಾರೋ ಚಿಪ್ಸ್‌ ನೀಡುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದೆ. ಇದು ಗುಲಾಬಿ ಏಕೆ ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಇದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.” ಅವಳು ಸೇರಿಸುತ್ತಾಳೆ, “ಅದನ್ನು ಬಣ್ಣ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಯಾರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ? ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಹಿಂದೆ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಪಾರ್ಟಿಗಾಗಿ ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣ ಬಳಿದ ನಂತರ ಗುಲಾಬಿ ಪಾರಿವಾಳವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್‌ನ ಮ್ಯಾಡಿಸನ್ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದು ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಪಕ್ಷಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ವೈಲ್ಡ್ ಬರ್ಡ್ ನಿಧಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement