ಶೀಘ್ರವೇ ಎಲ್ಲ ಎಕ್ಸ್ (ಟ್ವಟರ್‌) ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಅಥವಾ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್​ಫಾರ್ಮ್​ನಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಬಾಟ್​ಗಳ ಹಾವಳಿ ತಡೆಯಲು ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ಕ್ರಮ ಜಾರಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.ಬಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ X (ಹಿಂದಿನ ಟ್ವಿಟರ್‌) ಎಲ್ಲಾ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅದರ ಮಾಲೀಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತಿದ್ದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೈಕ್ರೊ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್‌ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು $44 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಟೆಕ್ ಉದ್ಯಮಿ ಅನೇಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ಸಾವಿರಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಶುಲ್ಕ ಪಾವತಿಸುವ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಕಂಟೆಂಟ್ ಮಾಡರೇಶನ್ ಅನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿಂದೆ ನಿಷೇಧಿತ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ತನ್ನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಜಾಹೀರಾತು ಆದಾಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಬಾಟ್‌ಗಳು (ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್‌ಗಳಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುವ ಖಾತೆಗಳು) X ನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ರಾಜಕೀಯ ಸಂದೇಶಗಳು ಅಥವಾ ಜನಾಂಗೀಯ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಕೃತಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ...!

ಸೋಮವಾರ ಮಸ್ಕ್ ಜೊತೆಗಿನ ಮಾತುಕತೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಯೆಹೂದಿ ವಿರೋಧಿತನದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿದರು ಮತ್ತು X “ಬಾಟ್‌ಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವರ್ಧಿಸುವುದನ್ನು ಹೇಗೆ ತಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಕೇಳಿದರು.
ಕಂಪನಿಯು “ಎಕ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಂ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕ ಹೊಂದುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಉತ್ತರಿಸಿದರು.”ಬಾಟ್‌ಗಳ ಬೃಹತ್ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ನಾನು ಯೋಚಿಸಬಹುದಾದ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಏಕೆಂದರೆ ಒಂದು ಬಾಟ್‌ ಒಂದು ಪೆನ್ನಿಯ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ವೆಚ್ಚ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಅದನ್ನು ಒಂದು ಪೆನ್ನಿಯ ಹತ್ತನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಎಂದು ಕರೆಯಿರಿ – ಆದರೆ ಯಾರಾದರೂ ಕೆಲವು ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಕೆಲವು ಸಣ್ಣ ಮೊತ್ತವಾದರೂ ಬಾಟ್‌ಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವೆಚ್ಚವು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ. ತದನಂತರ ನೀವು ಹೊಸ ಬಾಟ್‌ ಹೊಂದುವಾಗಲೆಲ್ಲ ನೀವು ಹೊಸ ಪಾವತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
X ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಟೆಸ್ಲಾ ಉದ್ಯಮಿಯು ಅಮೆರಿಕ ಮೂಲದ ಯಹೂದಿ ಸಂಘಟನೆಯಾದ ಎಂಟಿ-ಡಿಫಮೇಶನ್ ಲೀಗ್‌(ADL)ನೊಂದಿಗೆ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿರುವಾಗ ಬಂದಿತು.
ಎಂಟಿ-ಡಿಫಮೇಶನ್ ಲೀಗ್‌(ADL) ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ನೀತಿಯ ಆಧಾರರಹಿತ ಆರೋಪಗಳು ಜಾಹೀರಾತುದಾರರನ್ನು ಹೆದರಿಸಿ ತಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯ ಆದಾಯವನ್ನು ಘಾಸಿಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವುದಾಗಿ ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ...!

4 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement