‘ನಮಸ್ತೆ’ : ಮಾನವರೂಪಿ ರೋಬೋಟ್ ಯೋಗ ಮಾಡುವ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಟೆಸ್ಲಾ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಟೆಸ್ಲಾ ಕಂಪನಿಯು ಭಾನುವಾರ ತನ್ನ ಆಪ್ಟಿಮಸ್ ಹೆಸರಿನ ಮಾನವರೂಪಿ (humanoid) ರೋಬೋಟ್ ಯೋಗ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಣ್ಣದ ಮೂಲಕ ವಿಂಗಡಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಆಕರ್ಷಕ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.
ವೀಡಿಯೋ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಾನವ ತರಹದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅದರ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಮಾಡುವ ರೋಬೋಟ್‌ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ರೋಬೋಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗೊಂದಲ ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದರೂ ಈ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ರೋಬೋಟ್ ಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.

ರೋಬೋಟ್ ನಂತರ ಯೋಗದ ಕೆಲವು ಭಂಗಿಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಒಂದು ಕಾಲಿನ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ತನ್ನ ಅಂಗಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ, ಅದರ ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ವೀಡಿಯೊದ ಪ್ರಕಾರ, ಆಪ್ಟಿಮಸ್ ರೋಬೋಟ್‌ ಈಗ ತನ್ನ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಸ್ವಯಂ ಮಾಪನಾಂಕ ಮಾಡಿ ನಿರ್ಣಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ದೃಷ್ಟಿ ಮತ್ತು ಜಂಟಿ ಸ್ಥಾನ ಎನ್‌ಕೋಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅದು ತನ್ನ ಅಂಗಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಅಧಿಕೃತ ಟೆಸ್ಲಾ ಆಪ್ಟಿಮಸ್ ಖಾತೆಯು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು “ಆಪ್ಟಿಮಸ್ ಈಗ ಸ್ವಾಯತ್ತವಾಗಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು (Optimus can now sort objects autonomously)” ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಇದರ ನರಮಂಡಲವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ಕೊನೆಯವರೆಗೆ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದೆ: ವೀಡಿಯೊ ಇನ್, ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು ಔಟ್. ಆಪ್ಟಿಮಸ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಿ (ಮತ್ತು ಅದರ ಯೋಗ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿ) ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಟೆಸ್ಲಾಬಾಟ್ ಈಗ ಟೆಸ್ಲಾ ಕಾರ್‌ಗಳಂತೆಯೇ ಅದೇ ಎಂಡ್-ಟು-ಎಂಡ್ ನ್ಯೂರಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವೀಡಿಯೊ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ವೀಡಿಯೊ ಇನ್‌ಪುಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಔಟ್‌ಪುಟ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ.
ಸಿಇಒ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ವೀಡಿಯೊಕ್ಕೆ “ಪ್ರಗತಿ”( ”Progress”) ಎಂಬ ಒಂದೇ ಪದದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, TeslaBot ಯಾವಾಗ ಉತ್ಪಾದನೆ ಅಥವಾ ವಾಣಿಜ್ಯ ಬಳಕೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಲಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement