ವೀಡಿಯೊ : ಟರ್ಕಿಶ್ ಸಂಸತ್ತಿನ ಬಳಿ “ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ”; ಕಾರಿನಿಂದ ಹೊರಬಂದು ತನ್ನನ್ನು ಸ್ಪೋಟಿಸಿಕೊಂಡ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಅಂಕಾರಾ : ಭಾನುವಾರ ರಾಜಧಾನಿ ಅಂಕಾರಾದಲ್ಲಿರುವ ಟರ್ಕಿಶ್ ಸಂಸತ್ತಿನ ಬಳಿ ನಡೆದ “ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ” ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಕ್ಯಾಮೆರಾದ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಫೋಟವು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದರೆ ಘಟನೆಯ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಹಲವಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳವರೆಗೆ ಅದು ಕೇಳಿಸಿದೆ. ವೀಡಿಯೊ ಪ್ರಕಾರ, ಇಬ್ಬರು ದಾಳಿಕೋರರು ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9:90 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಬಂದರು ಮತ್ತು ಅವರು ವಾಹನದ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದು ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಟರ್ಕಿಯ ಆಂತರಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವ ಅಲಿ ಯೆರ್ಲಿಕಾಯಾ ಅವರು, ಆಂತರಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯದ ಭದ್ರತಾ ಜನರಲ್ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್‌ನ ಪ್ರವೇಶ ದ್ವಾರದ ಮುಂದೆ ಲಘು ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನದೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು “ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು” ಬಂದು ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಒಬ್ಬ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿಕೊಂಡ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು. ಸ್ಪೋಟದಿಂದ ಉಂಟಾದ ಬೆಂಕಿಯ ಜ್ವಾಲೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಇಬ್ಬರು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಗಾಯಗೊಂಡರು. ನಮ್ಮ ಹೀರೋಗಳು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿ ಎಂದು ಹಾರೈಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು X ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಳಿಕೋರರ ಬಗ್ಗೆ ತಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕುರ್ದಿಶ್ ಮತ್ತು ತೀವ್ರ ಎಡ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪುಗಳು ಹಾಗೂ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಗುಂಪು ಈ ಹಿಂದೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದೆ.
ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯ ಸಚಿವ ಯಿಲ್ಮಾಜ್ ತುಂಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಈ ದಾಳಿಗಳು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಟರ್ಕಿಯ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ನಮ್ಮ ಹೋರಾಟವು ಹೆಚ್ಚು ದೃಢಸಂಕಲ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಒಂದು ದಶಕದ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯ ನಂತರ ಟರ್ಕಿಯೊಂದಿಗಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯಗೊಳಿಸಿರುವ ಈಜಿಪ್ಟ್, ಈ ದಾಳಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದೆ. ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಹೇಳಿಕೆಯು ಟರ್ಕಿ ಜೊತೆ ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನ ಸಂದೇಶ ನೀಡಿತು. ಅಂಕಾರಾದಲ್ಲಿರುವ ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಕೂಡ ದಾಳಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದೆ, ಇದು ಟರ್ಕಿ ಜೊತೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement