ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಭಾರವಾದ ಈರುಳ್ಳಿ : ಇದರ ತೂಕಕ್ಕೆ ಬೆರಗಾಗಲೇಬೇಕು…!

ಗುರ್ನಸಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಈರುಳ್ಳಿ ಬೆಳೆದ ವಿಶ್ವದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಈರುಳ್ಳಿ ಒಂದು ಅಥವಾ ಮೂರು ಕೆಜಿ ಭಾರವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬರೋಬ್ಬರಿ 8.97 ಕೆಜಿ ತೂಗುತ್ತದೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 15 ರಂದು ಉತ್ತರ ಯಾರ್ಕ್‌ಷೈರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹ್ಯಾರೊಗೇಟ್ ಶರತ್ಕಾಲದ ಪುಷ್ಪ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಗರೆಥ್ ಗ್ರಿಫಿನ್ ಎಂಬವರು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಇದು 2014 ರಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದಿದ್ದ 8.5 ಕೆಜಿಯ ತೂಕದ ಈರುಳ್ಳಿಯ ಈ ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಇದು ಮುರಿದಿದೆ.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 15 ರಂದು, ನಾರ್ತ್ ಯಾರ್ಕ್‌ಷೈರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಾರೊಗೇಟ್ ಶರತ್ಕಾಲ ಪುಷ್ಪ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಗುರ್ನಸಿಯ ಗರೆಥ್ ಗ್ರಿಫಿನ್ ಅವರು ಕಣ್ಣಿಗೆ ನೀರು ತರಿಸುವ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಭಾರವಾದ 8.97-kg (19-lb 12.4-oz) ತೂಕದ ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಈರುಳ್ಳಿ ಬೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ ಗಿನ್ನೆಸ್‌ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಹೊಸ ದಾಖಲೆಯ ದೈತ್ಯ ಈರುಳ್ಳಿಯು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಂದು ಈರುಳ್ಳಿಯ ತೂಕಕ್ಕಿಂತ 53 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ ಹೇಳಿದೆ.

https://www.instagram.com/guinnessworldrecords/?utm_source=ig_embed&ig_rid=96e3aefe-1d5a-4009-b363-455209c9e627

ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಈರುಳ್ಳಿ ಬೆಳೆಯುವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಅವರು, “ನಾನು ಪ್ರಪಂಚದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬೆಳೆದ ನಂತರ ಈಗ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಇದ್ದೇನೆ.” “ನನ್ನ ತಂದೆ ಸಾಯುವ ವರ್ಷದವರೆಗೂ ಅವರು ಅನೇಕ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ದೈತ್ಯ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬೆಳೆದರು, ಆದರೆ ಅವರು ಬೆಳೆದ ದೊಡ್ಡ ಈರುಳ್ಳಿ 7 ಪೌಂಡ್ 12 ಔನ್ಸ್ (3.50 ಕೆ.ಜಿ.) ಆಗಿತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ಗ್ರಿಫಿನ್ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್(GWR)ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement