ಏಷ್ಯಾದ ಈ ದೇಶಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕು ಉಲ್ಬಣ….ಪ್ರತಿದಿನ 2,000 ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು…!

ಸಿಂಗಾಪುರ : ಸಿಂಗಾಪುರದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಓಂಗ್ ಯೆ ಕುಂಗ್ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ದೇಶವು ಮತ್ತೊಂದು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಉಲ್ಬಣದ ಅಲೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂದಾಜು ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮೂರು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಸುಮಾರು 1,000 ಇದ್ದಿದ್ದು, ಕಳೆದ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ 2,000 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಒಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸರ್ಕಾರ ಇದನ್ನು “ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಯಿಲೆ” ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ – EG.5 ಮತ್ತು ಅದರ ಉಪ-ವಂಶಾವಳಿಯ HK.3 – ಎರಡೂ ವೈರಸ್‌ನ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಇವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿನ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 75% ರಷ್ಟು ಈ ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಗಳೇ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಇದನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಬದುಕುತ್ತೇವೆ … ಅಲ್ಲದೆ, ಹಿಂದಿನ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಮುಂದೆ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳು ತೀವ್ರವಾದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮಾರ್ಚ್‌ನಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್‌ವರೆಗೆ ಮಾಡಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಓಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದರೂ, ಕೋವಿಡ್‌-19 ವಿರುದ್ಧ ಅದರ ಕಣ್ಗಾವಲು ಮತ್ತು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು, ಮತ್ತು ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗುವುದು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾಯುವ ಸಮಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸಿಂಗಾಪುರದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ (MOH) ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಂಗಾಪುರದ ಕೊನೆಯ ಸೋಂಕಿನ ಅಲೆಯ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ. “ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂರಕ್ಷಿತ” ಗುಂಪುಗಳೆಂದರೆ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂರು mRNA ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕಳೆದ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೋಂಕನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
“ಉತ್ತಮ ಸಂರಕ್ಷಿತ” ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಮಾಣವು 1,00,000 ಜನರಲ್ಲಿ 10 ಜನರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, “ಕನಿಷ್ಠ ಸಂರಕ್ಷಿತ” ಗುಂಪುಗಳು ಕನಿಷ್ಠ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ದಾಖಲಾದ ಸೋಂಕನ್ನು ಹೊಂದಿರದವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ – ಹೀಗಾಗಿ, ಅವರು ವೈರಸ್‌ಗೆ ಐದು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಪ್ರಮಾಣವು 100,000 ಜನರಿಗೆ 50 ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ (MOH) ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ.

ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆ ಕ್ಷೀಣಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಒಂಗ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 12 ತಿಂಗಳ ಮಧ್ಯಂತರದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರು ಅಥವಾ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ದುರ್ಬಲರಾಗಿರುವವರು ಜನದಟ್ಟಣೆ ಇರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವಂತಹ ಅಗತ್ಯ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಅವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.
“ನಾನು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಂತರ ಕೋವಿಡ್‌-19 ವೈರಸ್ ಸೌಮ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಬಲಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಇದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 4

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement