ಹರ್ದೀಪ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆ ಹಿಂದೆ ಚೀನಾ ? ಇದು ಚೀನಾದ ದೊಡ್ಡ ಪಿತೂರಿ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಬ್ಲಾಗರ್

ಸ್ವತಂತ್ರ ಬ್ಲಾಗರ್ ಆಗಿರುವ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಜೆಂಗ್ ಅವರು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜಾರ್ ಹತ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷ (ಸಿಸಿಪಿ) ಪಾತ್ರವಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಆರೋಪವನ್ನು ಮುಂದಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
“ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮದ ನಡುವೆ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿ ಭಾರತವನ್ನು ದೂಷಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಚೀನಾದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಝೆಂಗ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತೈವಾನ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ (ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ) ಅವರ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಜಗತ್ತನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಸಿಸಿಪಿ(CCP)ಯ ಯೋಜನೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ತೈವಾನ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್‌ರ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಇದು ಸಿಸಿಪಿ (CCP)ಯ “ಇಗ್ನಿಷನ್ ಪ್ಲಾನ್” ನ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಝೆಂಗ್ ಚೀನೀ ಮೂಲದ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ, ಪತ್ರಕರ್ತೆ, ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್, ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಝೆಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ ಹತ್ಯೆಯನ್ನು ಹತ್ಯೆ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಜೂನ್‌ 18 2023 ರಂದು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಅವರನ್ನು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಸರ್ರೆಯಲ್ಲಿರುವ ಗುರುನಾನಕ್ ಸಿಖ್ ಗುರುದ್ವಾರದ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು.
ಸ್ವತಂತ್ರ ಬ್ಲಾಗರ್ ತನ್ನ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಚೀನೀ ಬರಹಗಾರ ಮತ್ತು ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಲಾವೊ ಡೆಂಗ್‌ ಅವರು ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಈಗ ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವರ್ಷದ ಜೂನ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉಪಕ್ರಮ ‘ಇಗ್ನಿಷನ್ ಪ್ಲಾನ್’ ಭಾಗವಾಗಿ, ಸಿಸಿಪಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಭದ್ರತಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಅಮೆರಿಕದ ಸಿಯಾಟಲ್‌ಗೆ ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಲಾವೊ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ರಹಸ್ಯ ಸಭೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು ..ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವುದು ಅದರ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು ” ಎಂದು X ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಝೆಂಗ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್‌ ನನ್ನು ಹತ್ಯೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಏಜೆಂಟರಿಗೆ ವಹಿಸಲಾಯಿತು. ಸಭೆಯ ನಂತರ, ಸಿಸಿಪಿ ಏಜೆಂಟ್ಗಳು ಕೊಲ್ಲುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಜೂನ್ 18 ರಂದು, ಸೈಲೆನ್ಸರ್‌ ಇದ್ದ ಬಂದೂಕುಗಳಿಂದ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತವಾದ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳು ನಿಜ್ಜರ್ ನನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಅಳಿಸಲು ನಿಜ್ಜರನ ಕಾರಿನಲ್ಲಿರುವ ಡ್ಯಾಶ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದರು. ಅಪರಾಧದ ನಂತರ, ಏಜೆಂಟರು ಓಡಿಹೋದರು. , ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಕುರುಹುಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ತಮ್ಮ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ವೇಷಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟುಹಾಕಿದರು. ಮರುದಿನ ಅವರು ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾವನ್ನು ತೊರೆದರು. ಎಂದು ಜೆನ್ನಿಫರ್‌ ಝೆಂಗ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹರ್ಯಾಣ ಐಎನ್‌ಎಲ್‌ಡಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಹತ್ಯೆ : ನಫೆ ಸಿಂಗ್ ಕಾರಿನ ಮೇಲೆ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ

ಕೊಲೆಗಾರರು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಭಾರತೀಯ-ಉಚ್ಚಾರಣೆಯ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಕಲಿತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಭಾರತದ ಉಚ್ಚಾರಣಾ ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ … ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈ ಕ್ರಮಗಳು ಭಾರತವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಸಿಸಿಪಿಯ ರಹಸ್ಯ ಏಜೆಂಟ್‌ನ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಝೆಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
CCP ಯ ಎರಡು ಸೆಶನ್‌ಗಳ ನಂತರ ‘ಈ ಯೋಜನೆ’ಯನ್ನು ಈ ವರ್ಷ ರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಲಾವೊ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾನುವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ (ಯುಎಸ್ ಸಮಯ) ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಜೆಂಗ್ ಅವರ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಇಲ್ಲ.
ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಪಾತ್ರವಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಹಿರಿಯ ಭಾರತೀಯ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರನ್ನು ಕೆನಡಾ ಸರ್ಕಾರ ಹೊರಹಾಕಿದ ನಂತರ ಭಾರತವು ಕೆನಡಾ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾ ನಡುವಿನ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳು ಹದಗೆಟ್ಟವು.

ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಜೆಂಗ್ ಯಾರು?
X (ಹಿಂದೆ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್) ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಬಯೋ ಪ್ರಕಾರ, ಜೆನ್ನಿಫರ್‌ ಝೆಂಗ್ ಅವರು ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪ್ರೆಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಚೀನೀ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಬಗ್ಗೆ ಮೊದಲ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಅನನ್ಯ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಜೆನ್ನಿಫರ್‌ ಝೆಂಗ್ ಅವರು, “ಅನುಕೂಲಕರ ಸತ್ಯಗಳು” ಎಂಬ ಬ್ಲಾಗ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಝೆಂಗ್ ಚೀನಾದ ಸ್ಟೇಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಗ್ ಅವರ ಬ್ಲಾಗ್ “ಚೀನಾದ ಒಳಗಿನಿಂದ ಅಧಿಕೃತ, ವೇಗವಾದ, ಸೆನ್ಸಾರ್ ಮಾಡದ ಮೊದಲ-ಹ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಚೀನಾದ ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯದ ಬಗ್ಗೆ ಆಳವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಜೆನ್ನಿಫರ್‌ ಝೆಂಗ್ ಅವರು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ ಫ್ರೀ ಚೀನಾ: ದಿ ಕರೇಜ್ ಟು ಬಿಲೀವ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು.
ಶ್ರೀಮತಿ ಝೆಂಗ್ ಅವರು X (ಹಿಂದೆ ಟ್ವಿಟರ್) ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆಯನ್ನು “ಹತ್ಯೆ” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ಆಘಾತಕಾರಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಗಳು ಸಿಸಿಪಿ (CCP) ಒಳಗಿನಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿವೆ. ಸಿಸಿಪಿ (CCP) ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳಿಂದ ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ‘ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ....’: ವೀಡಿಯೊ ರಿಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆ

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement