ಇಸ್ರೇಲಿನಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳೆದುರೇ ನನ್ನ ಸಹೋದರಿ, ಆಕೆಯ ಗಂಡನನ್ನು ಹಮಾಸ್‌ ದಾಳಿಕೋರರು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡ ಭಾರತದ ಟಿವಿ ನಟಿ

ಕಳೆದ ವಾರ ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ‘ಆಘಾತಕಾರಿʼ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಇಸ್ರೇಲಿ ಆಕ್ರಮಣವು ತೀವ್ರಗೊಂಡಿದೆ. ಯುದ್ಧವು ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದು, 3,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಗಡಿಯ ಎರಡೂ ಕಡೆಯ ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ದುಃಖದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ದಾಳಿಗಳ ಸುರಿಮಳೆ ಮತ್ತು ಗಾಜಾವನ್ನು “ಸಂಪೂರ್ಣ ಹಿಡಿತ” ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಡುವೆ ಅಮಾಯಕರ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ಕ್ರೂರತೆಯ ಕಥೆಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿವೆ.
ಭಾರತದ ಟಿವಿ ನಟಿ ಮಧುರಾ ನಾಯಕ್‌ ಅವರು, ತನ್ನ ಸೋದರಸಂಬಂಧಿ ಸಹೋದರಿ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಪತಿಯನ್ನು ಅವರ ಮಕ್ಕಳ ಮುಂದೆ ಕೊಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಯಹೂದಿಯಾಗಿರುವ ಮಧುರಾ ನಾಯಕ್‌ ಅವರು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ, “ನನ್ನ ಕುಟುಂಬ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ದುಃಖ ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪದಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇಸ್ರೇಲ್ ನೋವಿನಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ಕೋಪಕ್ಕೆ ಬೀದಿಗಳು ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿ ಉರಿಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಮಹಿಳೆಯರು, ಮಕ್ಕಳು, ವೃದ್ಧರು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಮಧುರಾ ಅವರು, “ನಾನು, ಮಧುರಾ ನಾಯಕ್, ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಯಹೂದಿ. ನಾವು ಈಗ ಇಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮೂರು ಸಾವಿರ ಜನರಿದ್ದೇವೆ. ಹಿಂದಿನ ದಿನ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು, ನಾವು ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಒಬ್ಬ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಮಗನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನನ್ನ ಸೋದರಸಂಬಂಧಿ ಒಡೆಯಾಳನ್ನು ಹಾಗೂ ಅವಳ ಗಂಡನನ್ನು ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಕೊಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಲೆಗಳು ನಡೆಯಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ಯಾವುದು ಗೊತ್ತಾ..? ಅಂಕಿಅಂಶಗಳಿಂದ ಬಹಿರಂಗ

ಒಡೆಯಾ ಮತ್ತು ಅವಳ ಕುಟುಂಬದ ಕಥೆಯು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ಇಸ್ರೇಲ್-ಹಮಾಸ್ ಯುದ್ಧಗಳ ಕ್ರೂರ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳು ಈಗ ಅನಾಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ರಾಕೆಟ್ ದಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಕೌಂಟರ್ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಸಾವಿಗೀಡಾದ್ದಾರೆ. ಸಾವು, ಭಯ ಮತ್ತು ವಿನಾಶವು ಈ ಯುದ್ಧದ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿನ ಬೀದಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕರಿ ನೆರಳನ್ನು ಬೀರಿದೆ.
ಹಮಾಸ್ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ಕಿಬ್ಬುಟ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಯಹೂದಿ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ ದೇಹಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯುವ ಚಾರಿಟಿ ಝಕಾದ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಮೋತಿ ಬುಕ್ಜಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ಗಾಜಾ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಹೇಳಿದೆ. ಪ್ರಧಾನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಶನಿವಾರದ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಮೂಲಕ ಹಮಾಸ್ ಅನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವ ಮತ್ತು “ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ” ನಿರಂತರ ಯುದ್ಧದ ಪ್ರಾರಂಭ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement