‘ಅವರನ್ನು ಭೂಮಿ ಮೇಲಿಂದ ಅಳಿಸಿ ಹಾಕ್ತೇವೆ ‘: ಹಮಾಸ್ ‘ನಾಶ’ ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ನೆತನ್ಯಾಹು

ಟೆಲ್‌ಅವೀವ್‌ : ಬುಧವಾರ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ವಿರುದ್ಧ ಹಮಾಸ್ ಕ್ರೌರ್ಯ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡ ನಂತರ, ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು, ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು “ಸತ್ತ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ಹಮಾಸ್ ಹೆಸರನ್ನು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಅಳಿಸಿಹಾಕುವುದಾಗಿ” ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಹಮಾಸ್ ಐಸಿಸ್ ಆಗಲಿದೆ – ಪ್ರಪಂಚವು ಐಸಿಸ್ ಅನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಿದಂತೆ ನಾವು ಹಮಾಸ್‌ ಅನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ತಡರಾತ್ರಿ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು, ಕನಿಷ್ಠ 40 ಶಿಶುಗಳನ್ನು ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಶಿರಚ್ಛೇದ ಮಾಡಿದೆ ಎಂಬ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಜನರ ಮೇಲೆ ಕ್ರೂರವಾಗಿ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದರು. ಸಣ್ಣ ಹುಡುಗರ ತಲೆಗೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಸುಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 1,200 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು, ಇದು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
40 ಶಿಶುಗಳ ಶಿರಚ್ಛೇದದ ವರದಿಗಳ ನಡುವೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಹಮಾಸ್ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಐಸಿಸ್‌ (ISIS)ನೊಂದಿಗೆ ಸಮೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ವಿಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ತುರ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ನೆತನ್ಯಾಹು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಇಸ್ರೇಲ್ ನಾಗರಿಕರೇ, ಇಂದು ಸಂಜೆ ನಾವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತುರ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಜನರು ಒಗ್ಗಟ್ಟಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಂದು ಅದರ ನಾಯಕತ್ವವೂ ಒಗ್ಗೂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಭವಿಷ್ಯವು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ ನಾವು ಇತರ ಎಲ್ಲ ಪರಿಗಣನೆಗಳನ್ನು ಬದಿಗಿಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಇಸ್ರೇಲ್ ನಾಗರಿಕರಿಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಭುಜಕ್ಕೆ ಭುಜಕೊಟ್ಟು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   'ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲ' : ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮತದಾನಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಬಿಜೆಪಿ-ಎನ್‌ಡಿಎ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

4,000 ದಾಟಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ…
ಯುದ್ಧ ಇಂದು ಆರನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿರುವುದು ಉಲ್ಲೇಖಾರ್ಹ. ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 1,200 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು, ಇದು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳ ತೀವ್ರ ಪ್ರತಿದಾಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7, ಶನಿವಾರದಂದು ಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 4,000 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement