ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಭರ್ಜರಿ ಜಯಗಳಿಸಿದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ

ಬೆಂಗಳೂರು : ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಎಂ. ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಮತ್ತು ಮಿಚೆಲ್ ಮಾರ್ಷ್ ಶತಕದ ನೆರವಿನಿಂದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧ 62 ರನ್‌ಗಳ ಭರ್ಜರಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತ ನಂತರ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ICC ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಸತತ ಎರಡನೇ ಸೋಲು ಅನುಭವಿಸಿದೆ.
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಆತಿಥೇಯ ಭಾರತ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ಮರಳಿದೆ. ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧದ ಗೆಲುವಿನ ನಂತರ, ಐದು ಬಾರಿಯ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು.
ಈ ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ಅಂಕಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ನಾಕೌಟ್ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದು ಐದನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು.
ವಾರ್ನರ್, ಮಾರ್ಷ್ ಶತಕ…
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡದ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರರಾದ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಮತ್ತು ಮಿಚೆಲ್ ಮಾರ್ಷ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ ಕನಸಿನ ಆರಂಭ ನೀಡಿದರು. ಇಬ್ಬರು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವೇಗಿಗಳಿಗೆ ಪವರ್‌ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಲು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ, 82 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.
ಇಬ್ಬರು ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳು ಮೊದಲ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 259 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಏಕದಿನದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಅತ್ಯಧಿಕ ಆರಂಭಿಕ ವಿಕೆಟ್ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಮಾರ್ಷ್ ತಮ್ಮ 32ನೇ ಜನ್ಮದಿನದಂದು ಚೊಚ್ಚಲ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಶತಕ ಗಳಿಸಿದರು. ವಾರ್ನರ್‌ ಸಹ ಶತಕ ದಾಖಲಿಸಿದರು.

34ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಶಾಹೀನ್ ಶಾ ಆಫ್ರಿದಿ ದಿನದ ಮೊದಲ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಾಗ ಮಾರ್ಷ್ ಮೊದಲ ವಿಕೆಟ್ ಆಗಿ ಔಟಾದರು. ಅವರು 108 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 121 ರನ್ ಗಳಲ್ಲಿ 10 ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಒಂಬತ್ತು ಸಿಕ್ಸರ್‌ ಸಿಡಿಸಿದರು.
ಗ್ಲೆನ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ವೆಲ್ ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ ಔಟಾದರು, ಆದರೆ ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ ಸ್ಕೋರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಏರಿಸಲು ವಿಫಲರಾದರು. ವಾರ್ನರ್ 124 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 14 ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಒಂಬತ್ತು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿ 163 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಹ್ಯಾರಿಸ್ ರೌಫ್ ಅವರಿಗೆ ಔಟಾದರು. ಔಟಾಗುವ ಮೊದಲು ಅವರು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮೂರನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ಕೋರ್ ದಾಖಲಿಸಿದರು.
ಡೆತ್ ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಫ್ರಿದಿ ಮತ್ತು ರೌಫ್ ರನ್-ರೇಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಿಲ್ಲ. 43ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ 3 ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 325 ರನ್‌ಗಳಿದ್ದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಂತರ ಆರು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಕೇವಲ 42 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಅಂತಿಮವಾಗಿ 9 ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 367 ರನ್‌ಗಳಿಸಿತು.
ಅಫ್ರಿದಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಬೌಲರ್‌ ಅಫ್ರಿದಿ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ ಪಡೆದರು. 10 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 54 ರನ್‌ ನೀಡಿ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ ಉರುಳಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ಚುನಾವಣೆ ಪ್ರಚಾರದ ವೇಳೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಕನ್ನಯ್ಯಕುಮಾರಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರಂಭಿಕರಾದ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಶಫೀಕ್ ಮತ್ತು ಇಮಾಮ್ ಉಲ್-ಹಕ್ ಅವರು ಎರಡನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಆರಂಭವನ್ನು ಪಡೆದರು. ಇಬ್ಬರು ಆರಂಭಿಕರು 134 ರನ್‌ಗಳ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಆಟದಲ್ಲಿಡಲು ಧನಾತ್ಮಕ ದರದಲ್ಲಿ ಗಳಿಸಿದರು.
ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ (ಡಿಆರ್‌ಎಸ್) 16 ನೇ ಓವರ್‌ನ ನಂತರ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆಯಿಂದಾಗಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ರೀಬೂಟ್ ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು. ಘ
ಮರುಪ್ರಾರಂಭದ ನಂತರ, ಇಬ್ಬರೂ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳು ಅರ್ಧ ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು, ಮಾರ್ಕಸ್ ಸ್ಟೊಯಿನಿಸ್ ಶಫೀಕ್ ಮತ್ತು ಇಮಾಮ್ ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಔಟ್‌ ಮಾಡಿದರು. ಶಫೀಕ್ 61 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಏಳು ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಎರಡು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳ ನೆರವಿನಿಂದ 64 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಇಮಾಮ್ 24 ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಔಟಾಗುವ ಮೊದಲು 70 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 71 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.
ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪಂದ್ಯವೊಂದರಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ತಂಡದ ಆರಂಭಿಕರಿಬ್ಬರೂ ಐವತ್ತು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದು ಇದೇ ಮೊದಲು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಅವರು 14 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 18 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಆಡಮ್ ಝಂಪಾ ಅವರಿಂದ ಔಟಾದರು. ಬಾಬರ್ ಔಟಾದ ನಂತರ, ಸೌದ್ ಶಕೀಲ್ ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ರಿಜ್ವಾನ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಅನ್ನು 57 ರನ್‌ಗಳ ಜೊತೆಯಾಟದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಕೀಲ್ 31 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 30 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಸ್ಟೊಯಿನಿಸ್ ಅವರಿಗೆ ಔಟಾದರು.
ಇಫ್ತಿಕರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಝಂಪಾ ಅವರಿಂದ ಔಟಾಗುವ ಮೊದಲು ಮೂರು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿದರು. ಝಂಪಾ ನಂತರ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು., 41 ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಿಜ್ವಾನ್ ಎಲ್ಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಬಲೆಗೆ ಕೆಡವಿದರು.
ನಂತರ, ಆಸೀಸ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು 45.3 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 305 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲೌಟ್ ಮಾಡಿ, ಪಂದ್ಯವನ್ನು 62 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆದ್ದಿತು.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧದ ಗೆಲುವಿನ ನಂತರ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಕಡೆಗೆ ತನ್ನ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ನವದೆಹಲಿಯ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23 ರಂದು ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವುಸಿದ್ಧವಾಗಬೇಕಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಭವಕುಮಾರ 7-8 ಬಾರಿ ನನ್ನ ಕಪಾಳಕ್ಕೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾನೆ, ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಒದ್ದಿದ್ದಾನೆ....: ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಸದೆ ಸ್ವಾತಿ ಮಲಿವಾಲ್ ಆರೋಪ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement