ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023: ರೋಚಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಆಘಾತ ; ಐತಿಹಾಸಿಕ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ

ಚೆನ್ನೈ: ಸೋಮವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23) ಚೆನ್ನೈನ ಎಂ.ಎ. ಚಿದಂಬರಂ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ತಮ್ಮ ಲೀಗ್ ಮುಖಾಮುಖಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಬಲಾಢ್ಯ ತಂಡ ಮಣಿಸುವ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ. 283 ರನ್‌ಗಳ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳು ರಹಮತ್ ಶಾ (77*) ಮತ್ತು ಹಶ್ಮತುಲ್ಲಾ ಶಾಹಿದಿ (48*)ಅವರೊಂದಿಗೆ ರಹಮಾನುಲ್ಲಾ ಗುರ್ಬಾಜ್ (65) ಮತ್ತು ಇಬ್ರಾಹಿಂ ಝದ್ರಾನ್ (87) ಅವರ ಭರ್ಜರಿ ಆಟಗಳ ನೆರವಿನಿಂದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಎಂಟು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ವಿಜಯಶಾಲಿಯಾದರು.
ಈ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸತತ ಮೂರನೇ ಸೋಲುಂಡ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಾಕ್ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವಿಫಲರಾದರು. ಶಾಹೀನ್ ಅಫ್ರಿದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಬೌಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಫ್ಘಾನ್ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿ ಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಗುರ್ಬಾಜ್, ಮೊದಲ ಪವರ್‌ ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾರಿಸ್ ರೌಫ್ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 17 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ನಂತರ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಲಯಕ್ಕೆ ಬರಲು ವೇಗಿಗಳಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಿಲ್ಲ. ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧದ ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ರೌಫ್ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 23 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿದ್ದರು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಫೀಲ್ಡರ್‌ಗಳು ನಿಧಾನವಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ 15-20 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಫಘಾನಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ನೀಡಿದರು. ಶಾಹೀನ್ ಅಫ್ರಿದಿ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಸ್ಪೆಲ್‌ ನಲ್ಲಿ ಹಸನ್ ಅಲಿ ಝದ್ರಾನ್‌ನ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆಯುವ ಮೊದಲು ಗುರ್ಬಾಜ್ ಅವರನ್ನು ಪೆವಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು.
ಕಳೆದ ವಾರವಷ್ಟೇ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ತಂಡ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡವನ್ನು ಸ್ಟಂಪ್ ಔಟ್ ಮಾಡಿತ್ತು. ದೃಢನಿಶ್ಚಯದ ಅಫ್ಘಾನ್ ತಂಡವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಮತ್ತು ಉಪಖಂಡದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳು ಪಳಗಿ ಶರಣಾಗಬೇಕಾಯಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   "ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಬಾಬಾ ಪಾದ ಮುಟ್ಟಿ ನಮಸ್ಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು": ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಮಗಳು ಶರ್ಮಿಷ್ಠಾ ಮುಖರ್ಜಿ

282ಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ..
ಟಾಸ್‌ ಗೆದ್ದು ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಶಫೀಕ್ ಮತ್ತು ಇಮಾಮ್-ಉಲ್-ಹಕ್ ಅವರ ಅವರಿಂದ ಬಲವಾದ ಆರಂಭವನ್ನು ಪಡೆಯಿತು. ಈ ಜೋಡಿಯು ಮೊದಲ 10 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 56 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪವರ್‌ ಪ್ಲೇ ನಂತರ, ಇಮಾಮ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಶಾರ್ಟ್ ಬಾಲ್‌ಗೆ ಔಟಾದರು. ಅ
ಅನೇಕರನ್ನು ಅಚ್ಚರಿಗೊಳಿಸುವಂತೆ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ನಾಲ್ಕು ಸ್ಪಿನ್ನರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಫಲ ನೀಡಿತು. ಸ್ಪಿನ್ನರ್‌ಗಳಿಂದಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ರನ್‌ ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ವೇಗ ಕುಸಿಯಿತು ಆದರೆ ಶಫೀಕ್ ಮತ್ತು ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಅವರಿಂದ ಎರಡನೇ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಐವತ್ತರ ಜೊತೆಯಾಟ ಬಂತು. ಆಫಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಭಲರ್‌ ನೂರ್ ಅಹ್ಮದ್, ವಿಶ್ವಕಪ್ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ವಿಕೆಟ್‌ ಪಡೆದರು. ಅವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಇನ್-ಫಾರ್ಮ್ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳಾದ ಶಫೀಕ್ ಮತ್ತು ರಿಜ್ವಾನ್ ಅವರನ್ನು ಔಟ್ ಮಾಡಿದರು.

ಬಾಬರ್ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಕೆಟ್ಟ ಹೊಡೆತಕ್ಕೆ ಔಟಾದರು. ಆದರೆ ಶಾದಾಬ್ ಮತ್ತು ಇಫ್ತಿಕರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಅಂತಿಮ ಪವರ್‌ ಪ್ಲೇಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದ ರನ್‌ ಗಳಿಕೆಯ ವೇಗ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು. ಇಫ್ತಿಕರ್ ಅವರ ಅಮೂಲ್ಯ 27 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 40 ಮತ್ತು ಶಾದಾಬ್ ಖಾನ್ ಅವರ 38 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 40 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು 282/7 ರಲುಪಲು ನೆರವಾದರು.
ಕಳೆದ ವಾರವಷ್ಟೇ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ತಂಡ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತ್ತು. ಈಗ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ ಆದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಮಣಿಸಿದೆ. ಈ
ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಅಗ್ರ 4 ರಲ್ಲಿ ಅಸಂಭವವಾದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಇನ್ನೊಂದು ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಸೋತರೆ ಅದು ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ತಲುಪುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಲೆಗಳು ನಡೆಯಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ಯಾವುದು ಗೊತ್ತಾ..? ಅಂಕಿಅಂಶಗಳಿಂದ ಬಹಿರಂಗ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement