ದೀಪಾವಳಿಗೆ ಜಿಯೊದಿಂದ ಭರ್ಜರಿ ಗಿಫ್ಟ್ ; ವಾಟ್ಸಾಪ್, ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಸೌಲಭ್ಯ ಇರುವ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ʼಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿʼ ಮೊಬೈಲ್ ಬಿಡುಗಡೆ

ಮುಖೇಶ ಅಂಬಾನಿ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಅವರು ಈಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಬೆಲೆಯ ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ (JioPhone Prima 4G) ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೇವಲ 2,599 ರೂ.ಗಳ ಬೆಲೆಯ, ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ  ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ (WhatsApp) ಮತ್ತು ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ (YouTube) ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಭಾರತದ ಅಗ್ಗದ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಫೋನ್ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು, ದೀಪಾವಳಿಯ ಆಸುಪಾಸಿನಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಎರಡನೇ 4G ಫೋನ್ ಇದಾಗಿದೆ. ಮುಕೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಗ ಆಕಾಶ್ ಅಂಬಾನಿ 2G ಯುಗದ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಿರುವ 25 ಕೋಟಿ ಮೊಬೈಲ್‌ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಅದರಿಂದ ಹೊರಬಂದು 4G ಫೋನ್‌ ಬಳಸುವಂತೆ ಮಾಡಲು, ಅವರ ಕಂಪನಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ 999 ರೂ.ಗಳ ಜಿಯೋ ಭಾರತ (Jio Bharat) V2 ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈಗ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡಲು, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಈಗ ದೀಪಾವಳಿಯ ಮುಂಚೆಯೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ಹಾಗೂ ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಹೊಸ ಜಿಯೋ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಜಿಯೋ ಟಿವಿ (JioTV) ಜಿಯೋ ಸಿನಿಮಾ, ಜಿಯೋ ಸಾವ್ನ್‌ (JioSaavn), ಜಿಯೋ ನ್ಯೂಸ್‌ (JioNews ) ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಸಹ ರನ್ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ತಿನ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 11ರಲ್ಲಿ 9 ಸ್ಥಾನ ಗೆದ್ದು ಬೀಗಿದ ಬಿಜೆಪಿ-ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳು

ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯವರ ಹೊಸ ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಜಿಯೋ ಮಾರ್ಟ್‌ (JioMart)ನಲ್ಲಿ ನೀಲಿ ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಮೊಬೈಲ್‌ ಫೋನ್‌ 2.4-ಇಂಚಿನ TFT ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಹೊಂದಿದೆ, ಇನ್ಪುಟ್ ಮತ್ತು ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ಗಾಗಿ ಕೀಪ್ಯಾಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫೋನ್ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಡೀಲ್‌ಗಳು, ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕೂಪನ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹಲವಾರು ಬಿಡುಗಡೆಯ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಫ್ಲ್ಯಾಷ್‌ಲೈಟ್, ಎಫ್‌ಎಂ ರೇಡಿಯೋ ಮತ್ತು 0.3 ಎಂಪಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಮೊಬೈಲ್‌ ಫೋನ್‌ 4G ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು 23 ಭಾಷೆಗಳ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಅನ್ನು 128GB ವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ARM ಕಾರ್ಟೆಕ್ಸ್ A53 ಪ್ರೊಸೆಸರ್‌ನಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಿದೆ. ಸಾಧನವು KaiOS ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು 1200 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಫೈರ್‌ ಫಾಕ್ಸ್‌ ಒಎಸ್‌ (Firefox OS) ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿದೆ. ಫೋನ್ ಒಂದೇ ಸಿಮ್ ಮತ್ತು 3.5 ಎಂಎಂ ಆಡಿಯೊ ಜ್ಯಾಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳುಳ್ಳ ಜಿಯೋ ಫೋನ್‌ ಪ್ರೈಮಾ 4ಜಿ ಮೊಬೈಲ್‌ ಪೋನ್‌ಗೆ 1800mAh ಬ್ಯಾಟರಿ ಇದೆ.
ಫೋನ್ ಅನ್ನು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮತ್ತು ಜಿಯೋಮಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇದರ ಬೆಲೆ 2,599 ರೂ. ಆದಾಗ್ಯೂ, Jio ಫೀಚರ್ ಫೋನ್‌ನ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊಲೆ ಯತ್ನ: ಆಂಧ್ರ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಜಗನ್ಮೋಹನ ರೆಡ್ಡಿ, ಇಬ್ಬರು ಐಪಿಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement