ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 : ನಿರ್ಣಾಯಕ ಘಟ್ಟದಲ್ಲಿ 10 ತಂಡಗಳಿಗೆ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಇರುವ ಅವಕಾಶಗಳು….ಯಾವುದೆಲ್ಲ ನೆಚ್ಚಿನ ತಂಡಗಳು..?

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ನಿರ್ಣಾಯಕ ಘಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ, ತಂಡಗಳಿಗೆ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಗರಿಷ್ಠ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳು ಉಳಿದಿವೆ. ಒಟ್ಟು 9 ತಂಡಗಳು ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಪೈಪೋಟಿಯಲ್ಲಿವೆ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮಾತ್ರ ನಾಕ್ಔಟ್ ಆಗಿದೆ. ಉಳಿದ ಯಾವುದೇ ತಂಡ, ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ರೇಸ್‌ ನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದಿಲ್ಲ. ಆತಿಥೇಯ ರಾಷ್ಟ್ರವಾದ ಭಾರತವು ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ರ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ಗೆ ಹೋಗುವುದರಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಭಾರತದ ತಂಡ ಆಡಿದ ಎಲ್ಲ ಆರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಂಕಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಆರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದರಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದಿರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ತಲಾ ನಾಲ್ಕು ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಮೂರು ಹಾಗೂ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿವೆ.

ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್‌ಗಳ ಅರ್ಹತೆಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು
ಭಾರತ
ಪ್ರಸ್ತುತ 12 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಭಾರತಕ್ಕೆ 2023 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೇವಲ ಒಂದು ಅಂಕದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಅವರ ಅಂತಿಮ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಗೆಲುವು ಅಥವಾ ಟೈ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಫಲಿತಾಂಶವು ಅವರ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಗ್ರ ನಾಲ್ಕರ ಹೊರಗಿನ ಇತರ ತಂಡಗಳು ಗರಿಷ್ಠ 12 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು.
ನವೆಂಬರ್ 2 ರಂದು ಮುಂಬೈನ ವಾಂಖೆಡೆ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ತಂಡವು ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಅದರ ನಂತರ ನವೆಂಬರ್ 5 ರಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ನವೆಂಬರ್ 12 ರಂದು ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಅವರ ಅಂತಿಮ ಗುಂಪು-ಹಂತದ ಪಂದ್ಯವಿದೆ.
ಒಂದು ವೇಳೆ ಭಾರತ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋತರೆ, ತನ್ನ ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಸೋತರೆ ಭಾರತದ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಆ ಸಾಧ್ಯತೆ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಭಾರತವು ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹದಾದ ಫೇವರಿಟ್‌ ತಂಡವಾಗಿದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ
ಟೆಂಬಾ ಬವುಮಾ ನೇತೃತ್ವದ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ತಂಡ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಇನ್ನೂ ಮೂರು ಅಂಕಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಅಗ್ರ-ನಾಲ್ಕು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಾದ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಬೇಕಿದೆ, ನಂತರ ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪಾಯಿಂಟ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ 5 ನೇ ಮತ್ತು 10 ನೇ ಸ್ಥಾನಗಳ ನಡುವೆ ಇರುವ ತಂಡಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ಗೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಗೆಲುವು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಈವರೆಗಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಗೆಲುವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸತತ ನಾಲ್ಕು ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ್ದ ತಂಡವು ನಂತರ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತಿತು. ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಮುನ್ನಡೆಯಲು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಉಳಿದ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಗೆಲುವುಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ನವೆಂಬರ್ 1 ರಂದು ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಕಿವೀಸ್‌ಗೆ ಗೆಲುವು ಮುಂದಿನ ಸುತ್ತಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪಾಯಿಂಟ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ತ್ರಿಕೋನ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. .
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತಮ್ಮ ಇತರ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತರೂ ಈ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರೆ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಪ್ರವೇಶಿಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಜಯಲಲಿತಾ ಜನ್ಮದಿನವನ್ನು ವಿಶಿಷ್ಟ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಿದ ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ : ಅವರ ಎಐ ರಚಿತ ಧ್ವನಿ ಕ್ಲಿಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ | ಆಲಿಸಿ

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸ್ಥಿತಿ ಹೆಚ್ಚುಕಡಿಮೆ ತನ್ನ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಂತೆಯೇ ಇದೆ. ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023ರ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಪ್ಯಾಟ್ ಕಮ್ಮಿನ್ಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ಆಸ್ಟರೇಲಿಯಾ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗೆಲುವುಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
ತಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲಿನ ನಂತರ, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ 309 ರನ್ಗಳ ಭರ್ಜರಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದು ಅಗ್ರ ಗೆಲುವಿನ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಐದು ಬಾರಿಯ ಏಕದಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜೇತರಾದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡದ ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಣಸಲಿದೆ.
ಅದರ ನಂತರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡವು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಬೇಕಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋತರೂ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಹಾದಿ ಅಂತ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಿವ್ವಳ ರನ್ ರೇಟ್‌ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ತಂಡವು ಸೆಮಿಸ್‌ಗೆ ಮುನ್ನಡೆಯಲು ಇತರ ತಂಡಗಳು ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 30 ರಂದು ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಏಳು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚೆಂದರೆ 12 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಅಥವಾ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಪಂದ್ಯವನ್ನಾದರೂ ಬೃಹತ್ ಅಂತರದಿಂದ ಗೆದ್ದು, ಮತ್ತೊಂದು ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆದ್ದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಅವಕಾಶ ಸಿಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಉಳಿದ ತಂಡಗಳ ಫಲಿತಾಂಶದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ಒಂದೆ ವೇಳೆ ಮುಂದಿನ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರರಲ್ಲಿಯೂ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದರೆ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ತಲುಪುವ ಅವಕಾಶ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಶ್ರೀಲಂಕಾ
1996 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕೂಡ ಈ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ಅರ್ಹತೆಯ ಗಣಿತದ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ. ತಂಡ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಾಲ್ಕು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದ್ದು, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಗೆದ್ದರೆ ಲಂಕಾದವರು ಗರಿಷ್ಠ 10 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.
ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ತನ್ನ ಉಳಿದ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಗ್ರ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಸೋಲಿಸುವುದು ಅದಕ್ಕೆ ಸವಾಲಿನ ಕೆಲಸವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ಅದು ಎರಡರಲ್ಲಿಯೇ ಜಗಳಿಸಿದರೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಐದು ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ತಂಡಗಳ ಗೆಲುವು ಹಾಗೂ ಸೋಲುವುದರ ಮೇಲೆ ಅದರ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಭವಿಷ್ಯ ನಿಂತಿದೆ. ಅ ಆ ತಂಡಗಳು ಕೆಳಮಟ್ಟದ ನಿವ್ವಳ ರನ್ ರೇಟ್‌ ಪಡೆದರೆ ಮಾತ್ರ ಶ್ರೀಲಂಕಾಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ
ಶ್ರೀಲಂಕಾದಂತೆಯೇ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕೂಡ ಗುಂಪು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ 10 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡ ಏಳು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಜಯಗಳಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರ ಉಳಿದ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಗೆಲ್ಲುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಗ್ರ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳಾದ ಭಾರತ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಇದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಒಂದು ತಂಡಗಳು ಉಳಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಗಲ್ಲಿ ಸೋಲಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂದಾಗ ಮಾತ್ರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಹಾದಿ ಸುಗಮವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಅದು ತನ್ನ ಉಳಿದ ಎರಡೂ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲೇಬೇಕು ಹಾಗೂ ಅಗ್ರ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ತಂಡ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಿವ್ವಳ ರನ್‌ ರೇಟ್‌ ಸಹ ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತಮ್ಮ ಉಳಿದ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಗೆದ್ದರೆ 1992 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜೇತ ತಂಡವಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಅವಕಾಶ ಮುಕ್ತಾಯವಾಗಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಒಲ್ಲೆ ಎಂದಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸೇಡು : ತನ್ನ ಮದುವೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಟಿವಿ ನಿರೂಪಕನನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿ...!

ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್

ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದ್ದು, ನಾಲ್ಕು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ, ಅದು ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಡಚ್‌ಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಬೃಹತ್ ಗೆಲುವಿನ ಅಂತರದೊಂದಿಗೆ ಗೆಲ್ಲಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅದು ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗರಿಷ್ಠ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದರೂ ಗರಿಷ್ಠ 10 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದಾದ್ದರಿಂದ ಉಳಿದ ತಂಡಗಳು ಫಲಿತಾಂಶದ ಮೇಲೆಯೇ ಇದರ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಅವಕಾಶ ನಿಂತಿದೆ. ಇದು ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಬೃಹತ್‌ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವುದು ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧದ ಸೋಲು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ರೇಸ್‌ನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಗಣಿತದ ಕ್ರಮಪಲ್ಲಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜನೆಗಳು ಸಹ ಅವುಗಳನ್ನು ಈಗ ಅಗ್ರ 4 ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್
ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ 2023ರ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯವುದು ನಿಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಅವರು ಗಣಿತೀಯವಾಗಿ ಇನ್ನೂ ತಂಡ ಅರ್ಹತೆ ಗಳಿಸಬಹುದು. ಆಂಗ್ಲರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ನೆದರ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಬೃಹತ್ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಂತೆಯೇ, ಕ್ರಮವಾಗಿ ಮೂರು, ನಾಲ್ಕು, ಐದನೇ ಹಾಗೂ ಆರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ತಂಡಗಳು ಎಂಟು ಅಂಕಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಾರದು. ಅಂದರೆ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ ಹಾಗೂ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡಗಳು ಉಳಿದ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನೂ ಗೆಲ್ಲಬಾರದು, ಹಾಗೂ ಅಫ್ಗಾನಿಸ್ತಾನ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಹಾಗೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡಗಳು ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲಬೇಕು ಹಾಗೂ ಗರಿಷ್ಠ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಸೋಲಬೇಕು. ಜೊತೆಗೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ ಉಳಿದಿರುವ ಮೂರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಬೃಹತ್‌ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲಬೇಕು. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ ಒಂದು ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಸೋತರೂ ಅದರ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್‌ ಹಾದಿ ಅಂತ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement