ಭಾರತಕ್ಕೂ ಬಂತು ಇ-ಸಿಮ್‌ (eSIM) : ಯಾವುದೇ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋದರೂ ಸಿಮ್‌ ಬದಲಿಸಬೇಕಿಲ್ಲ, ರೋಮಿಂಗ್‌ ಸಮಸ್ಯೆ-ಶುಲ್ಕ ಇಲ್ಲ…! ಇ-ಸಿಮ್‌ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಎಂ2ಎಂ (M2M) ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರ ಕಂಪನಿಯಾದ ಸೆನ್ಸರೈಸ್ ಜಾಗತಿಕ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ ಗ್ರಾಹಕ ರೋಮಿಂಗ್‌ ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು, ರೋಮಿಂಗ್‌ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಸೆನ್ಸರೈಸ್ (Sensorise) ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಅನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಇದೊಂದು ಸಿಮ್​ ಇದ್ದರೆ ಸಾಕು, ಜಗತ್ತಿನ ಬಹುತೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಸಿಮ್​ ಪಡೆಯದೇ ಸಂಚರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. $10 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಇದು ಲಭ್ಯವಿದೆ, 190 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಅನ್ನು ಸೆನ್ಸರೈಸ್ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು, ಇದು 1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಗ್ರಾಹಕೀಯಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಯೋಜನೆಗಳ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು eSIM ಡೇಟಾ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಎಂದರೇನು?
ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಭೌತಿಕವಾಗಿ ಬದಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಲು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದೇಶಗಳು ಅಥವಾ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಲು ಇದು ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ದುಬಾರಿ ರೋಮಿಂಗ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವೈ-ಫೈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಅನಾನುಕೂಲತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿಯ ಭರ್ತೃಹರಿ ಮಹತಾಬ್ ಲೋಕಸಭೆಯ ಹಂಗಾಮಿ ಸ್ಪೀಕರ್

ಇದು ಹೇಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ…?
ವಿದೇಶದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಈ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಿಮ್ ಅನ್ನು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಭೌತಿಕ ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್ ನಂತೆ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಿದೇಶದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಸಲೀಸಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶ ಅಥವಾ ದೇಶಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುವಂತೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಇದು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಪ್ರಯಾಣದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಅಡಚಣೆಯಿಲ್ಲದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ eSIM ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಕ್ಯೂಆರ್‌ (QR) ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡುವಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿದೆ, ಹಾಗೂ ತಕ್ಷಣವೇ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸೆನ್ಸರೈಸ್ ನ ಇ ಸಿಮ್‌ (eSIM) ಪ್ರಯಾಣದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ, ಭದ್ರತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement