ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನಿಯನ್ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಬದಲಿಗೆ 1 ಲಕ್ಷ ಭಾರತೀಯ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಸ್ರೇಲ್ ಪ್ರಯತ್ನ

ನವದೆಹಲಿ : ಇಸ್ರೇಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಉದ್ಯಮವು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಬದಲಿಯಾಗಿ 1 ಲಕ್ಷ ಭಾರತೀಯ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಟೆಲ್ ಅವಿವ್‌ನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಕೋರಿದೆ ಎಂದು ವೆಸ್ಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಿಂದ ವಾಯ್ಸ್ ಆಫ್ ಅಮೆರಿಕ ((VOA) ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ದಿ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. .
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ನಡೆದ ಭೀಕರ ಹಮಾಸ್ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಕೆಲಸದ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಇಸ್ರೇಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ವಲಯವು ಕಾರ್ಮಿಕರ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಡೆದಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್ ಬಿಲ್ಡರ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್‌ನ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹೈಮ್ ಫೀಗ್ಲಿನ್ ಅವರು, ಸಂಘರ್ಷಕ್ಕೆ ಎರಡು-ರಾಜ್ಯಗಳ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಬೆಂಬಲದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ “ಇದೀಗ ನಾವು ಭಾರತದೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ವಾಯ್ಸ್ ಆಫ್ ಅಮೆರಿಕ (ವಿಒಎ) ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಅದನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು, ಇಡೀ ವಲಯವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ತರಲು ಭಾರತದಿಂದ 50,000 ರಿಂದ 100,000 ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾವು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈ ವಲಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲದ ಶೇಕಡಾ 25 ರಷ್ಟಿರುವ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಬರುತ್ತಿಲ್ಲ, ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವರ್ಷದ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು 42,000 ಭಾರತೀಯ ಕಾರ್ಮಿಕರ ವಲಸೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿತು. ಇಸ್ರೇಲಿ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಕಾರ್ಮಿಕರಲ್ಲಿ 34,000 ಜನರು ನಿರ್ಮಾಣ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಉಳಿದ 8,000 ಶುಶ್ರೂಷಾ ಕೆಲಸಗಳಿಗೆ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರ ದಾಳಿಯ ನಂತರ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಸಾವಿರಾರು ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವುದನ್ನು ಇನ್ನೂ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಅನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಹದೇವ ಆ್ಯಪ್ ಹಗರಣದ ಆರೋಪಿಯ ತಂದೆ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಭಾರತವು ಇಸ್ರೇಲ್‌ ನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿರುವ ಭಾರತೀಯ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕರೆತರಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ “ಆಪರೇಷನ್ ಅಜಯ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ಐದು ವಿಮಾನಗಳು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಿಂದ ಭಾರತೀಯ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕರೆತಂದಿವೆ. “ವಿಶೇಷ ಚಾರ್ಟರ್ ಫ್ಲೈಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್ ಎಕ್ಸ್/ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “[ನಾವು] ವಿದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ನಮ್ಮ ಪ್ರಜೆಗಳ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಭಾರತ ಹೇಳಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26 ರಂದು, ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ “ಮಾನವೀಯ ಒಪ್ಪಂದ” ವನ್ನು ಕೋರುವ ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯ ಮತದಾನದಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಗುಂಪಿನ ಏಕೈಕ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಭಾರತ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ನಿರ್ಣಯವು 120 ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಗಳಿಸಿತು, ಆದರೆ 14 ದೇಶಗಳು ಅದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಮತದಾನದಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ 45 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವೂ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಇರಾನ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ರೈಸಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನಡುವಿನ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆಯಲ್ಲಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೈಸಿ ಅವರು “ಗಾಜಾದ ತುಳಿತಕ್ಕೊಳಗಾದ ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ಝಿಯಾನಿಸ್ಟ್ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು” ಬಳಸಲು ಭಾರತ ಮುಂದಾಗಬೇಕು ಕರೆ ನೀಡಿದರು.
“ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಜನರ ಹತ್ಯೆಯ ಮುಂದುವರಿಕೆಯು ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಹತ್ಯೆಯು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಇಬ್ರಾಹಿಂ ರೈಸಿ ಅವರ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಡಿಸೆಂಬರ್ 13 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಸಂಸತ್ತಿನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ವೀಡಿಯೊ ಮೂಲಕ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಪನ್ನುನ್: ವರದಿ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement