ವೀಡಿಯೊ…| ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಹಮಾಸ್‌ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಲು ಗಾಜಾದ ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಳಗಿನ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇಸ್ರೇಲ್‌

ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಹಠಾತ್ ದಾಳಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಪಹರಣಕ್ಕೊಳಗಾದ ನಂತರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಗಾಜಾ ನಗರದ ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಕರೆತರಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ವೀಡಿಯೊ ತುಣುಕನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ನವೆಂಬರ್ 19, 2023 ರಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈನ್ಯವು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಗ್ರ್ಯಾಬ್, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರ ದಾಳಿಯ ದಿನದಂದು ಹಮಾಸ್ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಿಂದ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆತಂದಿತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುವ ಭದ್ರತಾ ಕ್ಯಾಮರಾ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10:53 ಕ್ಕೆ ಸಮಯ ಸ್ಟ್ಯಾಂಪ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು, ಶಾರ್ಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ತೆಳು ನೀಲಿ ಶರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಐದು ಜನರು ಎಳೆಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂವರು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ .
ಇನ್ನೊಂದು ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, 10:55 ಕ್ಕೆ ಸಮಯ ಮುದ್ರೆಯಿರುವಂತೆ, ಒಳಉಡುಪಿನಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಏಳು ಜನರು ಗರ್ನಿಯ ಮೇಲೆ ವೀಲ್‌ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಒಯ್ಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಅವರಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ವರು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸ್ಕ್ರಬ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪುರುಷರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಇದು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ದಿನದಿಂದ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7, 2023 ರಂದು, 10:42 a.m ಮತ್ತು 11:01 AM ನಡುವಿನ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳಾದ ನೇಪಾಳದ ನಾಗರಿಕ ಮತ್ತು ಥಾಯ್ ನಾಗರಿಕನನ್ನು ಇಸ್ರೇಲಿನಿಂದ ಅಪಹರಿಸಲಾಯಿತು. ಪ್ರದೇಶವು ಸಶಸ್ತ್ರ ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಂದ ಸುತ್ತುವರಿದಿದೆ. ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೀಲ್‌ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆ (IDF) ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ X ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ಆದರೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಈ ವೀಡಿಯೊ ತುಣುಕನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

https://twitter.com/IDF/status/1726319791865016493?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1726319791865016493%7Ctwgr%5E1553e00f6646921e699bd33d67a7092acd7eba4a%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.ndtv.com%2Fworld-news%2Fisraeli-army-releases-footage-it-says-shows-hostages-at-gaza-hospital-4588083

“ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ದಿನದಂದು ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸಂಕೀರ್ಣವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಅದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದೆ.
ಗಾಜಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಾದ ಅಲ್-ಶಿಫಾ, ಎನ್‌ಕ್ಲೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ನಂತರದ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿದೆ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನೆಯು ಹಮಾಸ್ ಇದನ್ನು ನೆಲೆಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪದೇ ಪದೇ ಹೇಳುತ್ತಿದೆ, ಮಿಲಿಟರಿ ಬ್ಯಾಕ್‌ಅಪ್ ಮಾಡುವ ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿದೆ.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಇದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಹಮಾಸ್ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಇಸ್ರೇಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಹಮಾಸ್ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಸುಮಾರು 1,200 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದರು, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಾಗರಿಕರು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 240 ಜನರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅಲ್ಲಿಂದೀಚೆಗೆ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಹಮಾಸ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಗಾಳಿ, ಭೂಮಿ ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರ ಮಾರ್ಗದಿಂದ ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಪಟ್ಟುಬಿಡದೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ವೇಳೆ 13,000 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಮಾಸ್‌ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುವ ಗಾಜಾ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement