ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಲ್ಲುಗಳು : ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಭಾರತದ ಮಹಿಳೆ…!

ನವದೆಹಲಿ: : ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾನವರಿಗೆ 32 ಹಲ್ಲುಗಳಿರುತ್ತವೆ.  ಆದರೆ ಬಾಯಲ್ಲಿ 38 ಹಲ್ಲುಗಳಿರುವ 26 ವರ್ಷದ ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಗಿನ್ನೆಸ್ ದಾಖಲೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ಈಗ ಹೆಚ್ಚು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದು ಮಗುವಿನ ತಾಯಿಯಾದ ಕಲ್ಪನಾ ನಾಲ್ಕು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದವಡೆಯ (ಕೆಳ ದವಡೆ) ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಎರಡು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮ್ಯಾಕ್ಸಿಲ್ಲರಿ (ಮೇಲಿನ ದವಡೆ) ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ಹದಿಹರೆಯದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಕಲ್ಪನಾ ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳು ಕ್ರಮೇಣ ಬೆಳೆದವು. ಯಾವುದೇ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿದ್ದರೂ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳ ನಡುವೆ ಆಹಾರವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಿಕ್ಕಿಬೀಳುವುದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ತಿನ್ನಲು ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು. ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಈ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಕಂಡಾಗ ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು ಮತ್ತು ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ತೆಗೆಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಹೇಳಿದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಲ್ಪನಾ ಅವರ ದಂತವೈದ್ಯರು ಹಲ್ಲುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆಯುವವರೆಗೆ ಕಾಯುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತೆಗೆಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ (GWR) ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಂಚನೆ ಪ್ರಕರಣ: ಪರಪ್ಪನ ಅಗ್ರಹಾರ ಜೈಲಿನಿಂದ ಚೈತ್ರಾ ಬಿಡುಗಡೆ

ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರು ಹಲ್ಲುಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ನಂತರವೂ ಕೀಳುವಾಗಿನ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದ ಭಯದಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.
ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರು, “ಗಿನ್ನಿಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ.”ಇದು ನನ್ನ ಜೀವಮಾನದ ಸಾಧನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರು ಎರಡು ತುಂಬದ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಅವರೇ ಮುರಿಯಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಈ ದಾಖಲೆ ಹೊಂದಿರುವವರು ಕೆನಡಾದ ಇವಾನೊ ಮೆಲೋನ್, ಅವರು ಒಟ್ಟು 41 ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

“ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪದವೆಂದರೆ ಹೈಪರ್ಡಾಂಟಿಯಾ ಅಥವಾ ಪಾಲಿಡೋಂಟಿಯಾ. ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 3.8% ರಷ್ಟು ಜನರು ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೂಪರ್‌ನ್ಯೂಮರರಿ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಹೈಪರ್‌ಡಾಂಟಿಯಾವು ಹಲ್ಲಿನ ರಚನೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿನ ಅಸಮರ್ಪಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಅದರ ನಿಖರವಾದ ಕಾರಣ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಹಲ್ಲಿನ ಮೊಗ್ಗು ಬಳಿ ಉಂಟಾಗುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲಿನ ಮೊಗ್ಗಿನಿಂದ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಯಶಃ ಸಾಮಾನ್ಯ ಹಲ್ಲಿನ ಮೊಗ್ಗು ವಿಭಜನೆಯಿಂದ ಸೂಪರ್‌ನ್ಯೂಮರರಿ ಹಲ್ಲುಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು GWR ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಐಸಿಸ್‌ ಬೆಂಬಲಿಗನ ಜೊತೆ ವೇದಿಕೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಸಿಎಂ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ: ಯತ್ನಾಳ ಆರೋಪ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement