39ನೇ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 19 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಈ ಮಹಾತಾಯಿ…! ಈಗ 20ನೇ ಮಗುವಿಗೆ ಗರ್ಭಿಣಿ ; ಈ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸಾಕುವುದು ಸರ್ಕಾರವಂತೆ..!!

19 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತಾಯಿಯಾಗಿರುವ 39 ವರ್ಷದ ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ 20 ನೇ ಮಗುವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಮಾರ್ಥಾ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಇನ್ನೂ ವಿಸ್ತಾರವಾಗಬಕು ಎಂದು ತನ್ನ ಇಚ್ಛೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಅವಳು ತಾಯ್ತನ ಲಾಭದಾಯಕ ಉದ್ಯಮವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಾಳೆ.
ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಮೆಡೆಲಿನ್‌ನ ನಿವಾಸಿ ಮಾರ್ಥಾ, ತನ್ನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ಪಡೆಯುತ್ತಾಳೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಅವಳ 17 ಮಕ್ಕಳು 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವಳು ಸಾಧಾರಣವಾದ ಮೂರು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ತಿಂಗಳಿಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು 42,000 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾರ್ಥಾ   ತನ್ನ ಜೀವನ ಸರ್ಕಾರದ ನೆರವಿನ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ.

ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಸ್ಥಳೀಯ ಚರ್ಚ್ ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆಯವರಿಂದ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾಳೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಯೋಜಿತ ಬೆಂಬಲವು ಅಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಮತ್ತು ಆರೈಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಜೀವನೋಪಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಮಾರ್ಥಾ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಊಟ ಒದಗಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.
ತನ್ನ ಹಿರಿಯ ಮಗುವಿಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು 6,300 ರೂಪಾಯಿ ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ಮಗುವಿಗೆ 2,500 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಮಾರ್ಥಾ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ತನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಮೂರು-ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.

ಮಾತೃತ್ವವನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರದ ಅವಕಾಶವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದ ಮಾರ್ಥಾ, ತನ್ನ ದೇಹವು ಅದನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ತನಕ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೆರುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ. ಡೈಲಿ ಮೇಲ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದಂತೆ, “ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ನಾನು ತಾಯಿಯಾಗುವುದನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರದಂತೆ ನೋಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಮಾರ್ಥಾ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ.
ಅದೇ ರೀತಿ, ತಾಯ್ತನ ಇಷ್ಟಪಡುವ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ತನ್ನ ಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ 100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಬೇಕು ಎಂಬ ಬಯಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ರಷ್ಯಾದ ಜಾರ್ಜಿಯಾದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ 26 ವರ್ಷದ ಕ್ರಿಸ್ಟಿನಾ ಒಜ್ಟುರ್ಕ್ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ಪ್ರಸ್ತುತ 22 ಮಕ್ಕಳ ತಾಯಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು 9 ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ಮಗುವನ್ನು ಸಹಜ ಹೆರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹೆತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ಉಳಿದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬಾಡಿಗೆ ತಾಯ್ತನದ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ದಂಪತಿ ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ 105 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 4

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement