ವೀಡಿಯೊ…| ಪುಣೆಯ ವಸತಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ ಭಯಾನಕ ‘ಸೊಳ್ಳೆ ಸುಂಟರಗಾಳಿ’ : ಜನರಿಗೆ ಭಯವೋ ಭಯ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಪುಣೆಯ ಮುತಾ ನದಿಯ ಮೇಲೆ ಸುತ್ತುತ್ತಿರುವ “ಸೊಳ್ಳೆ ಸುಂಟರಗಾಳಿ” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿದ ಹಲವಾರು ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.
ಪುಣೆ ನಗರದ ಮುಂಡ್ವಾ, ಕೇಶವನಗರ ಮತ್ತು ಖಾರಾಡಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾದ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಸೊಳ್ಳೆಗಳ ಸಮೂಹವು ಸುಂಟರಗಾಳಿಯಂತೆ ಆಕಾಶವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ಈ ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ನಿವಾಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಭಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ, ಅವರು ಸೊಳ್ಳೆಗಳ ಕಾಟದಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಐಷಾರಾಮಿ ಎತ್ತರದ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಸೊಳ್ಳೆ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಮನೆಯ ಬಾಲ್ಕನಿ ಬಾಗಿಲುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಉದ್ಯಾನಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ.

ಹಲವಾರು ನಿವಾಸಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡು ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸೊಳ್ಳೆಗಳ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಯು ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಲೇರಿಯಾ, ಡೆಂಗ್ಯೂ ಮತ್ತು ಚಿಕೂನ್‌ಗುನ್ಯಾದಂತಹ ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ತಾಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಲವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಖರಾಡಿಯಲ್ಲಿನ ಮುಲಾ-ಮುತಾ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ನೀರಿನ ಮಟ್ಟವು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಪುಣೆ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನೀರನ್ನು ತೆಗೆಯುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದರೂ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಇನ್ನೂ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಗಗನಚುಂಬಿ ಕಟ್ಟಡಗಳು, ಐಟಿ ಪಾರ್ಕ್ ಆವರಣಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು, ಕ್ರೀಡಾ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಗಳು, ವೃದ್ಧಾಶ್ರಮಗಳು, ಸ್ಮಶಾನಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಹಳ್ಳಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ನದಿಪಾತ್ರದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಭೀಕರವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ : ಚುನಾವಣೆಗೂ ಮುನ್ನ ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಎನ್‌ಪಿಪಿಯ ನಾಲ್ವರು ಶಾಸಕರು

ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ನದಿಪಾತ್ರವು ಸಣ್ಣ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಘಟಕವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದಾಗಿ ನೀರಿನ ಹರಿವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಅಲ್ಲಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಸಂಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಸೊಳ್ಳೆಗಳ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ ರೀತಿಯ ಸುಂಟರಗಾಳಿಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಮಧ್ಯ ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಪುಣೆಯಲ್ಲಿನ ಅಸ್ಥಿರವಾದ ಈ ದೃಶ್ಯವು ನಿವಾಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಭಯಭೀತತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ನಗರದ ಜಲಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡುತ್ತಿರುವ ನೀರಿನ ಹಯಸಿಂತ್‌ಗಳು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.

ಕೀಟಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಹಯಸಿಂತ್ ಜೊತೆಗೆ ನದಿಗಳು ಮತ್ತು ಸರೋವರಗಳ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಕೆಲವು ಸೊಳ್ಳೆ ಜಾತಿಗಳ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ನೀರಿನ ಹಯಸಿಂತ್ ಸೊಳ್ಳೆ ಪ್ರಭೇದಗಳಿಗೆ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡಲು ಸೂಕ್ತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆಗಳು ಬೆಳೆದಂತೆ ಅವುಗಳ ನಡುವೆ ಅಂತರ ಉಂಟಾಗಿ ನೀರು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಇಡಲು ಈ ಅಂತರವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಸೊಳ್ಳೆ ಸುಂಟರಗಾಳಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬೇಸಿಗೆ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇವಲ ಒಂದೇ ಒಂದು ಸುಳಿವಿನಿಂದ 22 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ವಾಂಟೆಡ್ ಸಿಮಿ ಉಗ್ರನ ಬಂಧಿಸಿದ ಪೊಲೀಸರು...!

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement