ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ : 111 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಬಿಜೆಪಿಯ 5ನೇ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ, ಕಂಗನಾ ರಣಾವತ್‌, ಅರುಣ ಗೋವಿಲಗೆ ಟಿಕೆಟ್‌, ವರುಣ ಗಾಂಧಿಗೆ ನಿರಾಕರಣೆ ; ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ…

ನವದೆಹಲಿ: ಬಿಜೆಪಿ ಭಾನುವಾರ 111 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಐದನೇ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದು, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ಅಶ್ವಿನಿಕುಮಾರ ಚೌಬೆ ಮತ್ತು ಜನರಲ್‌ ವಿ ಕೆ ಸಿಂಗ್ ಹಾಗೂ ಸಂಸದ ವರುಣ ಗಾಂಧಿ ಅವರನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಗಿದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಒಂಬತ್ತು, ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ಐದು, ಒಡಿಶಾದಲ್ಲಿ 4 ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ, ಕರ್ನಾಟಕ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ತಲಾ ಮೂವರು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸುಮಾರು 37 ಹಾಲಿ ಸಂಸದರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡ ಮೂವರು ನಾಯಕರು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ — ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ನವೀನ್ ಜಿಂದಾಲ್, ಹರಿಯಾಣ ಸರ್ಕಾರದ ಸಚಿವ ರಂಜಿತ್ ಚೌಟಾಲಾ (ಇಬ್ಬರೂ ಹರಿಯಾಣದಲ್ಲಿ), ಮತ್ತು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ತಿರುಪತಿಯಿಂದ ವರಪ್ರಸಾದ್ ರಾವ್ ಅವರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ಮಂಡಿಯಿಂದ ಪಕ್ಷದ ಲೋಕಸಭಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟಿ ಕಂಗನಾ ರಣಾವತ ಅವರಿಗೆ ಹಾಗೂ ಪಕ್ಷವು ಕಲ್ಕತ್ತಾ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ಮಾಜಿ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಅಭಿಜಿತ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅವರಿಗೆ ತಮ್ಲುಕ್‌ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಹಾಗೂ ರಾಮಾಯಣ ಧಾರಾವಾಹಿ ರಾಮನ ಪಾತ್ರಧಾರಿ ಖ್ಯಾತಿಯ ನಟ ಅರುಣ ಗೋವಿಲ್‌ ಅವರಿಗೆ ಮೀರತ್‌ನಿಂದ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ (ಮಾರ್ಚ್‌ 24) ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ಕೈಗಾರಿಕೋದ್ಯಮಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಾಜಿ ಸಂಸದ ನವೀನ ಜಿಂದಾಲ್ ಅವರಿಗೆ ಹರಿಯಾಣದ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷವು ಇನ್ನೂ 13 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಪಿಲಿಭಿತ್‌ನಿಂದ ವರುಣ್ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸಚಿವ ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದ ಅವರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸುಲ್ತಾನಪುರದಿಂದ ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವೆ ಹಾಗೂ ವರುಣ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ತಾಯಿ ಮೇನಕಾ ಗಾಂಧಿ ಅವರನ್ನು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಿದೆ.
ಜನಪ್ರಿಯ ಟಿವಿ ಧಾರಾವಾಹಿ ರಾಮಾಯಣದಲ್ಲಿ ರಾಮನ ಪಾತ್ರ ಮಾಡಿದ್ದ ನಟ ಅರುಣ ಗೋವಿಲ್ ಅವರನ್ನು ಮೀರತ್ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅತುಲ್ ಗರ್ಗ್ ಅವರು ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಅವಧಿಯ ಸಂಸದ ವಿ ಕೆ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಪಕ್ಷವು ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ಮೊದಲು, ತಾನು ಚುನಾವಣೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಜನರಲ್‌ ವಿ.ಕೆ.ಸಿಂಗ್‌ ಅವರು X ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಟಿಎಂಸಿಯಿಂದ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಮರಳಿದ್ದ ಅರ್ಜುನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ತಪಸ್ ರಾಯ್ ಅವರು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಬ್ಯಾರಕ್‌ಪೋರ್ ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.
ಬಶೀರ್‌ಹತ್ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಂದೇಶಖಾಲಿಯ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ನಾಯಕಿ ರೇಖಾ ಪಾತ್ರಾ ಅವರಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ ಅವರು ಒಡಿಶಾದ ಸಂಬಲ್ಪುರದಿಂದ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಕ್ತಾರ ಸಂಬಿತ್ ಪಾತ್ರ ಪುರಿಯಿಂದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ಕೃಷ್ಣನಗರ ರಾಜಮನೆತನದ ಅಮೃತಾ ರಾಯ್ ಅವರು ಕೃಷ್ಣನಗರದಿಂದ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡದಿಂದ ಆರು ಬಾರಿ ಲೋಕಸಭಾ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಹಾಗೂ ಹಿಂದುತ್ವದ ಪ್ರತಿಪಾದಕ ಅನಂತಕುಮಾರ ಹೆಗಡೆ ಅವರಿಗೆ ಪಕ್ಷವು ಈ ಬಾರಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಅವರ ಬದಲಿಗೆ ಕರ್ನಾಟಕ ವಿಧಾನಸಭೆ ಮಾಜಿ ಸ್ಪೀಕರ್‌ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಹೆಗಡೆ ಕಾಗೇರಿ ಅವರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಜಗದೀಶ ಶೆಟ್ಟರ್ ಅವರಿಗೆ ಬೆಳಗಾವಿಯಿಂದ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ತಾನು ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ 17 ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದೆ, ಬೇಗುಸರಾಯ್‌ನಿಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪಾಟ್ನಾ ಸಾಹಿಬ್‌ನಿಂದ ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ರವಿಶಂಕರ ಪ್ರಸಾದ ಅವರನ್ನು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ಆರ್ ಕೆ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಿತ್ಯಾನಂದ ರೈ ಅವರನ್ನೂ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ವಯನಾಡ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ಕೇರಳ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷ ಕೆ ಸುರೇಂದ್ರನ್ ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಜಾರ್ಖಂಡ್ ಮುಕ್ತಿ ಮೋರ್ಚಾ (ಜೆಎಂಎಂ) ಮಾಜಿ ಶಾಸಕಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿ ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ಜಾರ್ಖಂಡ್ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಹೇಮಂತ ಸೊರೆನ್ ಅವರ ಅಣ್ಣನ ಪತ್ನಿ ಸೀತಾ ಸೊರೇನ್ ಅವರು ದುಮ್ಕಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಡಿ ಪುರಂದೇಶ್ವರಿ ರಾಜಮಂಡ್ರಿಯಿಂದ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎನ್. ಕಿರಣಕುಮಾರ ರೆಡ್ಡಿ ರಾಜಂಪೇಟೆಯಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ, ಬಿಜೆಪಿಯು ಇಲ್ಲಿ ಟಿಡಿಪಿ ಮತ್ತು ಜನಸೇನೆಯೊಂದಿಗೆ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಬಿಜೆಪಿಯ ಐದನೇ ಪಟ್ಟಿಯು 17 ರಾಜ್ಯಗಳಾದ್ಯಂತ ಈ 111 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿ ಈವರೆಗೆ ಒಟ್ಟು 398 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

ಬಿಜೆಪಿಯ 5ನೇ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾದ 111 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ…
ಅರಕು- ಕೊತ್ತಪಲ್ಲಿ ಗೀತಾ
ಅನಕಾಪಲ್ಲಿ- ಸಿ.ಎಂ. ರಮೇಶ
ರಾಜಮಂಡ್ರಿ- ಡಿ.ಪುರಂದರೇಶ್ವರಿ
ನರಸಾಪುರ- ಭೂಪತಿರಾಜು ಶ್ರೀನಿವಾಸ ವರ್ಮಾ
ತಿರುಪತಿ- ವರಪ್ರಸಾದ ರಾವ್
ರಾಜಂಪೇಟೆ- ಎನ್.ಕಿರಣಕುಮಾರ ರೆಡ್ಡಿ
ಪಶ್ಚಿಮ ಚಂಪಾರಣ್- ಸಂಜಯ ಜೈಸ್ವಾಲ್
ಪೂರ್ವಿ ಚಂಪಾರಣ್- ರಾಧಾ ಮೋಹನ ಸಿಂಗ್
ಮಧುಬನಿ- ಅಶೋಕಕುಮಾರ ಯಾದವ್
ಅರಾರಿಯಾ- ಪ್ರದೀಪಕುಮಾರ ಸಿಂಗ್
ದರ್ಭಾಂಗ- ಗೋಪಾಲಜೀ ಠಾಕೂರ್
ಮುಜಾಫರಪುರ- ರಾಜ ಭೂಷಣ ನಿಶಾದ್
ಮಹಾರಾಜಗಂಜ್- ಜನಾರ್ದನ ಸಿಂಗ್ ಸಿಗ್ರಿವಾಲ್
ಸರಣ್- ರಾಜೀವ ಪ್ರತಾಪ ರೂಡಿ
ಉಜಿಯಾರಪುರ- ನಿತ್ಯಾನಂದ ರೈ
ಬೇಗುಸರಾಯ್- ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್
ಪಾಟ್ನಾ ಸಾಹಿಬ್- ರವಿಶಂಕರ ಪ್ರಸಾದ
ಪಾಟಲಿಪುತ್ರ- ರಾಮಕೃಪಾಲ ಯಾದವ್
ಅರ್ರಾ- ಆರ್.ಕೆ. ಸಿಂಗ್
ಬಕ್ಸರ್- ಮಿಥಿಲೇಶ ತಿವಾರಿ
ಸಸಾರಾಮ್- ಶಿವೇಶ ರಾಮ
ಔರಂಗಾಬಾದ್- ಸುಶೀಲಕುಮಾರ ಸಿಂಗ್
ನಾವಡ- ವಿವೇಕ ಠಾಕೂರ್
ದಕ್ಷಿಣ ಗೋವಾ- ಪಲ್ಲವಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಡೆಂಪೋ
ಮಹೇಸ್ನಾ- ಹರಿಭಾಯ್ ಪಟೇಲ್
ಸಬರಕಾಂತ- ಶೋಭನಾಬೆನ್ ಮಹೇಂದ್ರಸಿಂಹ ಬರಯ್ಯ
ಸುರೇಂದ್ರನಗರ- ಚಂದುಭಾಯಿ ಛಗನ್‌ಭಾಯ್ ಶಿಹೋರಾ
ಜುನಾಗಢ- ರಾಜೇಶಭಾಯಿ ಚೂಡಾಸ್ಮಾ
ಅಮ್ರೇಲಿ- ಭಾರತಭಾಯ್ ಮನುಭಾಯ್ ಸುತಾರಿಯಾ
ವಡೋದರಾ- ಹೇಮಾಂಗ ಯೋಗೀಶ್ಚಂದ್ರ ಜೋಶಿ

ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ- ನವೀನ ಜಿಂದಾಲ್
ಹಿಸಾರ್- ರಂಜಿತ್ ಚೌತಾಲಾ
ಸೋನಿಪತ್- ಮೋಹನ್ ಲಾಲ್ ಬಡೋಲಿ
ರೋಹ್ಟಕ್- ಅರವಿಂದಕುಮಾರ ಶರ್ಮಾ
ಕಾಂಗ್ರಾ- ರಾಜೀವ ಭಾರದ್ವಾಜ್
ಮಂಡಿ- ಕಂಗನಾ ರಣಾವತ್
ದುಮ್ಕಾ- ಸೀತಾ ಸೊರೇನ್
ಛತ್ರ- ಕಾಳಿಚರಣ್ ಸಿಂಗ್
ಧನ್ಬಾದ್- ದುಲು ಮಹತೋ
ಬೆಳಗಾವಿ- ಜಗದೀಶ ಶೆಟ್ಟರ್
ರಾಯಚೂರು- ರಾಜಾ ಅಮರೇಶ್ವರ ನಾಯ್ಕ
ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ- ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಹೆಡಗೆ ಕಾಗೇರಿ
ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ-ಡಾ. ಕೆ ಸುಧಾಕರ
ವಯನಾಡ್- ಕೆ.ಸುರೇಂದ್ರನ್
ಆಲತ್ತೂರು- ಟಿ.ಎನ್.ಸರಸು
ಎರ್ನಾಕುಲಂ- ಕೆ.ಎಸ್. ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್
ಕೊಲ್ಲಂ- ಜಿ. ಕೃಷ್ಣಕುಮಾರ
ಭಂಡಾರ-ಗೊಂಡಿಯ- ಸುನೀಲ ಬಾಬುರಾವ್ ಮೆಂಧೆ
ಗಡ್ಚಿರೋಲಿ-ಚಿಮೂರ್- ಅಶೋಕ್ ಮಹದೇವ ರಾವ್ ನೇತೆ
ಸೊಲ್ಲಾಪುರ- ರಾಮ ಸತ್ಪುತೆ
ಮಿಜೋರಾಂ- ವನಲಾಲ್‌ ಮುಕಾ
ಬರ್ಗರ್- ಪ್ರದೀಪ್ ಪುರೋಹಿತ
ಸುಂದರ್‌ಗಢ- ಜುಯಲ್ ಓರಂ
ಸಂಬಲ್ಪುರ- ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ
ಕಿಯೋಂಜರ್- ಅನಂತ ನಾಯಕ್
ಮಯೂರ್ಭಂಜ್- ನಬಾ ಚರಣ್ ಮಾಂಝಿ
ಬಾಲಸೋರ್- ಪ್ರತಾಪ ಚಂದ್ರ ಸಾರಂಗಿ
ಭದ್ರಕ್- ಅವಿಮನ್ಯು ಸೇಥಿ
ಧೆಂಕನಲ್- ರುದ್ರ ನಾರಾಯಣ ಪಣಿ
ಬೋಲಂಗೀರ್- ಸಂಗೀತಾ ಕುಮಾರಿ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್
ಕಲಹಂಡಿ- ಮಾಳವಿಕಾ ಕೇಶರಿ ದೇವು
ನಬರಂಗಪುರ- ಬಲಭದ್ರ ಮಾಝಿ
ಕೇಂದ್ರಪರ- ಬೈಜಯಂತ ‘ಜಯ’ ಪಾಂಡಾ
ಜಗತ್ಸಿಂಗ್ಪುರ್- ಬಿಭು ಪ್ರಸಾದ್ ತಾರೈ
ಪುರಿ- ಸಂಬಿತ್ ಪಾತ್ರ
ಭುವನೇಶ್ವರ- ಅಪರಾಜಿತಾ ಸಾರಂಗಿ
ಅಸ್ಕಾ- ಅನಿತಾ ಸುಭದರ್ಶಿನಿ
ಬೆಹ್ರಾಂಪುರ- ಪ್ರದೀಪಕುಮಾರ ಪಾಣಿಗ್ರಾಹಿ
ಕೊರಾಪುಟ- ಕಲೇರಾಮ ಮಾಝಿ
ಗಂಗಾನಗರ- ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಬಾಲನ್
ಜುಂಜುನು- ಶುಭಕರನ್ ಚೌಧರಿ
ಜೈಪುರ ಗ್ರಾಮಾಂತರ- ರಾವ್ ರಾಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್
ಜೈಪುರ- ಮಂಜು ಶರ್ಮಾ
ಟೋಂಕ್-ಸವಾಯಿ ಮಾಧೋಪುರ್- ಸುಖಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಜೌನಪಾರಿಯಾ
ಅಜ್ಮೀರ್- ಭಗೀರಥ ಚೌಧರಿ
ರಾಜಸಮಂದ್- ಮಹಿಮಾ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಸಿಂಗ್
ಸಿಕ್ಕಿಂ- ದಿನೇಶ ಚಂದ್ರ ನೇಪಾಳ

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

ವಾರಂಗಲ್- ಆರೂರಿ ರಮೇಶ
ಖಮ್ಮಂ- ತಂದ್ರಾ ವಿನೋದ ರಾವ್
ಸಹರಾನ್ಪುರ್- ರಾಘವ್ ಲಖನ್ಪಾಲ
ಮೊರಾದಾಬಾದ್- ಸರ್ವೇಶ ಸಿಂಗ್
ಮೀರತ್- ಅರುಣ ಗೋವಿಲ್
ಘಾಜಿಯಾಬಾದ್- ಅತುಲ್ ಗರ್ಗ್
ಅಲಿಗಢ- ಸತೀಶ ಗೌತಮ
ಹತ್ರಾಸ್- ಅನೂಪ ವಾಲ್ಮೀಕಿ
ಬುಡೌನ್- ದುರ್ವಿಜಯ ಸಿಂಗ್ ಶಾಕ್ಯ
ಬರೇಲಿ- ಛತ್ರಪಾಲ ಸಿಂಗ್ ಗಂಗ್ವಾರ್
ಪಿಲಿಭಿತ್- ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದ
ಸುಲ್ತಾನಪುರ- ಮೇನಕಾ ಗಾಂಧಿ
ಕಾನ್ಪುರ- ರಮೇಶ ಅವಸ್ತಿ
ಬಾರಾಬಂಕಿ- ರಾಜರಾಣಿ ರಾವತ್
ಬಹ್ರೈಚ್- ಆನಂದ ಗೊಂಡ್
ಜಲ್ಪೈಗುರಿ- ಜಯಂತ ರಾಯ್
ಡಾರ್ಜಿಲಿಂಗ್- ರಾಜು ಬಿಸ್ತಾ
ರಾಯಗಂಜ್- ಕಾರ್ತಿಕ್ ಪಾಲ್
ಜಂಗೀಪುರ- ಧನಂಜಯ ಘೋಷ್
ಕೃಷ್ಣನಗರ- ರಾಜಮಾತಾ ಅಮೃತಾ ರಾಯ್
ಬರಾಕ್‌ಪುರ- ಅರ್ಜುನ ಸಿಂಗ್
ದಮ್ ದಮ್- ಸಿಲಭದ್ರ ದತ್ತಾ
ಬರಾಸತ್- ಸ್ವಪನ್ ಮಜುಂದಾರ್
ಬಸಿರ್ಹತ್- ರೇಖಾ ಪಾತ್ರ
ಮಥುರಾಪುರ- ಅಶೋಕ ಪುರಕಿತ
ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ದಕ್ಷಿಣ- ದೇಬಶ್ರೀ ಚೌಧರಿ
ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಉತ್ತರ- ತಪಸ್ ರಾಯ್
ಉಲುಬೇರಿಯಾ- ಅರುಣ ಉದಯ ಪಾಲ ಚೌಧರಿ
ಶ್ರೀರಾಂಪುರ- ಕಬೀರ ಶಂಕರ ಬೋಸ್
ಆರಂಭಾಗ್- ಅರುಪ ಕಾಂತಿ ದಿಗರ್
ತಮ್ಲುಕ್- ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಅಭಿಜಿತ್ ಗಂಗೋಪಾಧ್ಯಾಯ
ಮೇದಿನಿಪುರ- ಅಗ್ನಿಮಿತ್ರ ಪಾಲ
ಬರ್ಧಮಾನ್ ಪುರ್ಬಾ- ಆಶಿಮ್ ಕುಮಾರ ಸರ್ಕಾರ್
ಬರ್ಧಮಾನ್-ದುರ್ಗಾಪುರ- ದಿಲೀಪ ಘೋಷ್

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement