ವೀಡಿಯೊ..| ಹೊಳೆ ದಾಟಲು ನಿಂತಲ್ಲಿಂದಲೇ 20 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ದೂರ ಜಿಗಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹುಲಿ ; ಅದ್ಭುತ ಜಿಗಿತಕ್ಕೆ ಬೆರಗಾದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌…!

ಹುಲಿಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಪರೂಪ ಮತ್ತು ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಕಷ್ಟ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹುಲಿಯನ್ನು ನೋಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ರೋಮಾಂಚನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಹುಲಿಯು ಹೊಳೆ ಮೇಲಿಂದ ಜಿಗಿದು ಅದನ್ನು ದಾಟುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ಇನ್ನೂ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಹುಲಿಯೊಂದು ನೀರಿರುವ ಹೊಳೆಯನ್ನು ದಾಟಲು ಜಿಗಿಯುತ್ತಿರುವ ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕ ವೀಡಿಯೊ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಬಳಕೆದಾರರ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದೆ.
ಐಆರ್‌ಎಎಸ್‌ (IRAS) ಅಧಿಕಾರಿ ಅನಂತ ರೂಪನಗುಡಿ ಅವರು X ಲ್ಲಿ ಹುಲಿಯೊಂದು ಹೊಳೆಯನ್ನು ಜಿಗಿದು ದಾಟುತ್ತಿರುವ ದೃಶ್ಯದ ವೀಡಿಯೊವೊಂದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸುಂದರಬನ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನದಲ್ಲಿ ಹುಲಿಯೊಂದು ನದಿಯ ಕಡೆಗೆ ಬರುತ್ತಿರುವ ದೃಶ್ಯದ ಮೂಲಕ ವೀಡಿಯೊ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅದು ನೀರಿನ ತೊರೆ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣ ನದಿಯನ್ನು ದಾಟಲು ದೊಡ್ಡ ಜಿಗಿತವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನದಿಯ ಮತ್ತೊಂದು ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುವ ದೃಶ್ಯ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಗಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ರೂಪನಗುಡಿ, “ಸುಂದರ್‌ಬನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ – ನಿಂತಿರುವ ಸ್ಥಾನದಿಂದ 20 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಉದ್ದದ ಜಿಗಿತ – ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಶಾಟ್ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ನದಿ ದಾಟಲು ಹುಲಿ ತಾನು ನಿಂತಿರುವ ಜಾಗದಿಂದ ನಿಂತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಸುಮಾರು 20 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ದೂರ ಜಿಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ವನ್ಯಜೀವಿ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಹರ್ಷಲ್ ಮಲ್ವಂಕರ್ ಅವರು ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಮೊದಲು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದಿನಿಂದ, ಇದು 6 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸ್ವಾತಿ ಮಲಿವಾಲ್ ಹಲ್ಲೆ ಪ್ರಕರಣ : ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಆಪ್ತ ಸಹಾಯಕನ ಬಂಧನ

https://twitter.com/i/status/1771815750686167242

ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು “ಹುಲಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅವು ಒಂಟಿ ಬೇಟೆಗಾರರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾಡಿನ ರಾಜ ಅಲ್ಲ. ಆದರೆ ಮಾರ್ಜಾಲದ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವು ಪ್ರಬಲ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಕೌಶಲ್ಯಪೂರ್ಣವಾಗಿವೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಅದ್ಭುತ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. 150-200 ಕೆಜಿ + ತೂಕದ ಪ್ರಾಣಿಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ತಳ್ಳಲು ಆ ಕಾಲುಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಊಹಿಸಿ ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 4

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement