ವೀಡಿಯೊ..| ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾ ಮೇಲೆ ಮುಸುಕುಧಾರಿಗಳಿಂದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ, ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಥಳಿತ ; ಓಡಿಹೋದ ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬಾವಿಯಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದು ಸಾವು

ಭೋಪಾಲ್: ಆಘಾತಕಾರಿ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10-12 ಜನ ಮುಸುಕುಧಾರಿ ಗೂಂಡಾಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ದಾಟಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಟೋಲ್ ನೌಕರರಿಗೆ ಅಮಾನುಷವಾಗಿ ಥಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೂ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಮುಸುಕುಧಾರಿ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳ ದಾಳಿಯ ವೇಳೆ ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾದ ಇಬ್ಬರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಬಾವಿಗೆ ಬಿದ್ದು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಆಗ್ರಾದ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ನಾಗ್ಪುರದ ಶಿವಾಜಿ ಕಂಡೆಲೆ ಅವರ ಮೃತದೇಹಗಳನ್ನು ಬಾವಿಯಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು. ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ 10 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿ – 44 ನಲ್ಲಿರುವ ದಗ್ರೈ ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾದಲ್ಲಿನ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಲ್ಲಿ ದಾಳಿಯ ದೃಶ್ಯಗಳು ಸೆರೆಯಾಗಿವೆ. ನಾಲ್ಕು ಬೈಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದ ಮುಸುಕುಧಾರಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಟೋಲ್ ಬೂತ್‌ಗಳ ಬಳಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಅವರು ನಂತರ ಟೋಲ್ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳ ಬಾಗಿಲುಗಳಿಗೆ ಒದೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಬೂತ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮುಂದಾಗುತ್ತಾರೆ. ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುವುದು, ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಥಳಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಹೊರಗೆ ಎಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.
ದಾಳಿಕೋರರು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಪ್ರಾಣ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಕ್ಕದ ಹೊಲಕ್ಕೆ ಓಡಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಓಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಕಂಡೆಲೆ ಅವರು ಕಚೇರಿಯ ಹಿಂಭಾಗದ ತೆರೆದ ಬಾವಿಗೆ ಬಿದ್ದು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಜೆಟ್ 2024 ರಲ್ಲಿ 'ಏಂಜೆಲ್ ತೆರಿಗೆ' ರದ್ದು: ʼಏಂಜೆಲ್ ತೆರಿಗೆ' ಎಂದರೇನು..?

ಝಾನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಗ್ವಾಲಿಯರ್ ನಡುವಿನ ಟೋಲ್ ಪ್ಲಾಜಾದ ಒಪ್ಪಂದವು ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ಬದಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅದು ಹೊಸ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರನಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯರು, ಹಿಂದಿನ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರ ವಾಹನಗಳು ಟೋಲ್‌ ಪಾವತಿಸದೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದವು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಹೊಸ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ಇದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಇದು ಜಗಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಮತ್ತು ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿಯ ದಾಳಿಯು ಹೊಸ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರನ್ನು ಭಯಭೀತಗೊಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ. ಅಪರಿಚಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿಕೊಂಡು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟೋಲ್ ತೆರಿಗೆಯು ಕೆಲವು ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ವೇಗಳು, ಸುರಂಗಗಳು, ಸೇತುವೆಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದ ಶುಲ್ಕವಾಗಿದೆ. ಮೊತ್ತವನ್ನು ದುರಸ್ತಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಹನದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಶುಲ್ಕಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನೀಟ್ ಯುಜಿ 2024 ಮರು ಪರೀಕ್ಷೆ ಇಲ್ಲ: ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement