“ಅಲೆಕ್ಸಾ…ಬೊಗಳು..”: ಮಂಗನ ದಾಳಿಯಿಂದ 1 ವರ್ಷದ ಮಗುವನ್ನು ಬಚಾವ್‌ ಮಾಡಿದ ಬಾಲಕಿಯ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ : ಏನಿದು ಅಲೆಕ್ಸಾ, ಬೊಗಳು?

13 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ತಕ್ಷಣದ ಉಪಾಯವು ಅವಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಮಗುವನ್ನು ಮಂಗನ ದಾಳಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿದೆ. ಹುಡುಗಿ ತನ್ನ ಪುಟ್ಟ ಸೊಸೆಯ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಮಂಗವನ್ನು ಹೆದರಿಸಲು ಬೊಗಳುವಂತೆ ಅಮೆಜಾನ್‌ನ ವರ್ಚುವಲ್ ಧ್ವನಿ ಸಹಾಯಕ ಸಾಧನ ಅಲೆಕ್ಸಾಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ ನಂತರ ಮಂಗ ಅಲ್ಲಿಂದ ಹೆದರಿ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿದೆ…!
13 ವರ್ಷದ ನಿಕಿತಾ ಎಂಬ ಬಾಲಕಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೌ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆವಾಸ್ ವಿಕಾಸ್ ಕಾಲೋನಿಯಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸಂಬಂಧಿ ಮನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಮನೆಯ ಮೊದಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯ ಬಳಿ ತನ್ನ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಸೊಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಅವಳು ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದಳು. ಮಂಗವೊಂದು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಮನೆಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯತ್ತ ಸಾಗಿತು. ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರೆಲ್ಲರೂ ಇನ್ನೊಂದು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು, ಹೀಗಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಮಂಗ ಮನೆಯೊಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಮಂಗ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಯಿತು.

ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಬಾಲಕಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯನ್ನು ಕೂಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. ಮಗುವೂ ಕಿರುಚಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಈ ವೇಳೆ ನಿಕಿತಾ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದ್ದ ʼಅಲೆಕ್ಸಾʼ ಸಾಧನವನ್ನು ಕಂಡಳು. ಹಾಗೂ ಅದಕ್ಕೆ ‘ಬೊಗಳಲು’ ಆದೇಶಿಸಿದಳು. ಸಾಧನವು ನಂತರ ಜೋರಾಗಿ ಬೊಗಳುವ ಶಬ್ದ ಮಾಡಿತು. ಆಗ ಮಂಗ ಹೆದರಿ ಅಲ್ಲಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿತು.
ನಿಕಿತಾಳ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದ ಪುಟ್ಟ ಮಗುವಿನ ಕುಟುಂಬವು ನಿರಾಳವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವಳ ತಕ್ಷಣದ ಸಮಯಪ್ರಜ್ಞೆಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಪಟ್ಟಿತು, ಅವಳು ತನ್ನನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ತನ್ನ ಪುಟಾಣಿ ಸೊಸೆಯನ್ನೂ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಕಾಪಾಡಿದಳು. ಅಲೆಕ್ಸಾ ಸಾಧನವನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಬಳಸಿರುವುದು ನನಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯ ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಪಂಕಜ್ ಓಜಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿಯ ಭರ್ತೃಹರಿ ಮಹತಾಬ್ ಲೋಕಸಭೆಯ ಹಂಗಾಮಿ ಸ್ಪೀಕರ್

ಅಲೆಕ್ಸಾ ಎಂಬುದು ಅಮೆಜಾನ್‌ನ ಕ್ಲೌಡ್-ಆಧಾರಿತ ಧ್ವನಿ ಸಹಾಯಕ ಸಾಧನವಾಗಿದ್ದು, ಟೈಮರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು, ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು, ಸಂಗೀತ ನುಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಇತರ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಇದನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಸಾಧನವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಬಳಸಲು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.
ಡಿಸೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ, 10 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಜೀವವನ್ನು ಅಲೆಕ್ಸಾ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಿತ್ತು. ಸಾಧನವು ಗೋಡೆಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಿದ ಫೋನ್ ಚಾರ್ಜರ್‌ನ ತೆರೆದ ಪ್ರಾಂಗ್‌ಗಳಿಗೆ ನಾಣ್ಯದಿಂದ ಮುಟ್ಟುವಂತೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿತ್ತು. ಬಾಲಕಿಯ ತಾಯಿ ಘಟನೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಾಗ, ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, “ನಮಗೆ ಈ ದೋಷದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದ ತಕ್ಷಣ, ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ನಾವು ತ್ವರಿತ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement