ಪೊಂಪೈನಲ್ಲಿ ಉತ್ಖನನದ ವೇಳೆ ಗ್ರೀಕ್ ದೇವತೆಗಳನ್ನು ಬಿಂಬಿಸುವ 2000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಪತ್ತೆ…!

ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪುರಾತತ್ತ್ವಜ್ಞರು ಇಟಲಿಯ ಪೊಂಪೈನಲ್ಲಿ 2000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ.
ಡೈಲಿ ಸ್ಟಾರ್ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಸೈಟಿನ ಉತ್ಖನನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಇದು 79 AD ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಮೌಂಟ್ ವೆಸುವಿಯಸ್ ಸ್ಫೋಟದ ಜ್ವಾಲಾಮುಖಿ ಬೂದಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಧಿಯಾಗಿತ್ತು. ಇವುಗಳು ಅವಶೇಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕೆಲವು “ಉತ್ತಮ” ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಈ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಗ್ರೀಕ್ ಪುರಾಣ ದೇವತೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ, ಇವುಗಳನ್ನು ಉತ್ಖನನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಔತಣಕೂಟ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಸಭಾಂಗಣದ ಎತ್ತರದ ಕಪ್ಪು ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಂದು ವರ್ಣಚಿತ್ರವು ಟ್ರಾಯ್‌ನ ಹೆಲೆನ್ ಅನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಇತರ ಹಸಿಚಿತ್ರಗಳು, ಸ್ಥಳದ ಸಹಿ, ಗ್ರೀಕ್ ಸೂರ್ಯ ದೇವತೆ ಅಪೊಲೊವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಮುಂದಿನ ಕಲಾಕೃತಿಯು ಮಹಿಳೆಯು ಗ್ರೀಕ್ ದೇವರನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಅವಳ ಅವನತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ ಗೋಡೆಯ ಗಾಢ ಬಣ್ಣವನ್ನು ದೀಪದ ಹೊಗೆ ನಿಕ್ಷೇಪಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದನ್ನು ತಡರಾತ್ರಿಯ ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. “ಮಿನುಗುವ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ, ಈ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಬಹುತೇಕ ಜೀವಂತಿಕೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದವು” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪೊಂಪೈ ಉತ್ಖನನವು ಸುಮಾರು 12 ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಇದು ಒಂದು ಪೀಳಿಗೆಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಖನನ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ನಗರದ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಉತ್ಖನನ ಮಾಡಬೇಕಿದೆ. ಈ ಉತ್ಖನನವು ವಸತಿ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಬ್ಲಾಕ್‌ನ ಮೂಲಕ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಇದನ್ನು ಪ್ರದೇಶ 9 ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರದೇಶ 9 ಪ್ರಾಚೀನ ಸಗಟು ಬೇಕರಿ, ಲಾಂಡ್ರಿ ಮತ್ತು ಔತಣಕೂಟ ಹಾಲ್ ಇರುವ ಐಷಾರಾಮಿ ನಿವಾಸವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಚಿತ್ರಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ, ಇದು ಒಂದು ಕೋಣೆ ಸೀಲಿಂಗ್ ಫ್ರೆಸ್ಕೊವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು, ಸ್ಫೋಟದಿಂದ ನಾಶವಾಯಿತು. ಇದು ಈಜಿಪ್ಟಿನ ಪಾತ್ರಗಳು, ಹೂವುಗಳು, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನಾಟಕೀಯ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಹಸಿಚಿತ್ರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು, ಇದು ಪಿಜ್ಜಾವನ್ನು ಹೋಲುವ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement