ವೀಡಿಯೊ…: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ…!

ಕಳೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳಿಂದ ದುಬೈ ನಗರದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಮಳೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎದುರಾಗಿದೆ. ಜಲ ಪ್ರಳಯವು ವ್ಯಾಪಕ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಇದು ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ (UAE) ನಾದ್ಯಂತ ರಸ್ತೆಗಳು ಮುಳುಗಿದವು. ಇದು ದುಬೈನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು. ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ನೀರು ತುಂಬಿದ ಪರಿಣಾಮ ನೂರಾರು ವಿಮಾನಗಳು ಹಾರಾಟಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದವು. ವಾಹನಗಳು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕೊಚ್ಚಿಹೋದವು. ಇದು ಕಳೆದ 75 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಯುಎಇ ಕಂಡ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಳೆಯಾಗಿದ್ದು, ಸರ್ಕಾರಿ-ಚಾಲಿತ ಹವಾಮಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಇದನ್ನು “ಐತಿಹಾಸಿಕ ಹವಾಮಾನ ಘಟನೆ” ಎಂದು ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಈಗ ದುಬೈನ ಆಕಾಶವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿವೆ. ಅನೇಕ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಆಘಾತವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರೆ, ಇತರರು ಇದು ಮುಂಬರುವ ಚಂಡಮಾರುತದ ಸೂಚನೆ ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿರುವ ಒಂದು ವೀಡಿಯೊ ಬೂದು ಆಕಾಶವು ಮಬ್ಬು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರಂದು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ 23 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ವೀಡಿಯೋ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ “ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಆಕಾಶವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತದೆ ! ಇಂದು ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದ ನೈಜ ದೃಶ್ಯಗಳು ಎಂದು ಅದರಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

“ಇಂದು ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದ ನೈಜ ದೃಶ್ಯಗಳು. ಆಕಾಶವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು!!!” ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಮತ್ತೊಂದು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು “ಇದೀಗ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಮಳೆ, ಲೈವ್ ತುಣುಕಿನ ಆಕಾಶವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದೆ, ಇಡೀ ನಗರವು ಧೂಳಿನಂತಿದೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವಿದ್ಯಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ, ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು, “ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಕಾಶವು ಹಾಗೆ ಕಂಡುಬಂದಾಗ, ಸುಂಟರಗಾಳಿ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದರ್ಥ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.“ಅದು ಸೂಪರ್ ಸೆಲ್, ಸುಂಟರಗಾಳಿ ಬಣ್ಣ. ನಾನು ಇದನ್ನು ನೈಋತ್ಯ ಅಮೆರಿಕದ ಮರುಭೂಮಿಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ್ದೇನೆ,” ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಬೆಳಕಿನ ಪ್ರಸರಣವು ಮೋಡದಲ್ಲಿ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಹನಿಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹವಾಮಾನ ಸೇವೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿಯು ಹೇಳಿದ್ದು, “ಸಾಕಷ್ಟು ತೀವ್ರ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಅಂಶವಿರುವ ಚಂಡಮಾರುತದ ಮೋಡಗಳಲ್ಲಿನ ನೀರು/ಐಸ್ ಕಣಗಳು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ನೀಲಿ ಬೆಳಕನ್ನು ಚದುರಿಸುತ್ತವೆ. ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಚದುರಿದ ಕೆಂಪು ಬೆಳಕು ಮೋಡದಲ್ಲಿನ ನೀಲಿ ನೀರು / ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಹನಿಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿದಾಗ, ಅವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಹೊಳೆಯುತ್ತವೆ. ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. “ನೀಲಿ-ಹಸಿರು ಆಕಾಶ ಮತ್ತು ಸುಂಟರಗಾಳಿ ರಚನೆಯ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

https://twitter.com/i/status/1780362915469832674

ವರದಿಯು ಇದಕ್ಕೆ ಪೂರಕವಾಗಿ, ವಿಸ್ಕಾನ್ಸಿನ್-ಮ್ಯಾಡಿಸನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ವರದಿಯು ಕೋಆಪರೇಟಿವ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಮೆಟಿಯೊರೊಲಾಜಿಕಲ್ ಸ್ಯಾಟಲೈಟ್ ಸ್ಟಡೀಸ್‌ನ ಸಂಶೋಧನಾ ಪವನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಸ್ಕಾಟ್ ಬ್ಯಾಚ್‌ಮಿಯರ್ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ, “ನೀಲಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕೆಂಪು ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಬೆಳಗಿಸಿದಾಗ, ಅವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತವೆ ಎಂದು ಬ್ಯಾಚ್‌ಮಿಯರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಹಸಿರು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯು ದಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆ ಅಲ್ಲ. ಹಸಿರು ಮೋಡವು “ಮೋಡವು ತುಂಬಾ ಬಹಳ ದಟ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗುಡುಗು ಹಾಗೂ ಬಿರುಗಾಳಿ ಸಹಿತ ಮಳೆ ತರುವ ಮೋಡಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಬ್ಯಾಚ್ಮಿಯರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ, ದುಬೈ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ (ಡಿಎಕ್ಸ್‌ಬಿ) ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಬರದಂತೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಮಾನಗಳು ವಿಳಂಬವಾಗುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement