ಎಎಟಿ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ ಕೊರತೆಯೇ ಯುರೋಪ್‌-ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕದ ಜನರಲ್ಲಿ  ಕೊರೋನಾ ತೀವ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚಲು ಕಾರಣ: ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಬೆಳಕಿಗೆ

ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಪ್ರೊಟೀನ್‌ ಕೊರತೆಯ ಕಾರಣದಿಂದ ಅವರು ಕೊವಿಡ್‌-೧೯ ಏಷ್ಯಾದ ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಾಧೆಗೊಳಗಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ಮೂಲದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಆಲ್ಫಾ -1 ಆಂಟಿಟ್ರಿಪ್ಸಿನ್ (ಎಎಟಿ) ಎಂಬ ಪ್ರೊಟೀನ್‌,  ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಅಂಗಾಂಶಗಳ ಹಾನಿ ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಕೊರತೆಯು ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ (ಸಾರ್ಸ್-ಕೋವಿ -2) ನ ಡಿ 614 ಜಿ ರೂಪಾಂತರದ ವಿರುದ್ದ ಹೋರಾಡುವ ದೇಹದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕೋವಿಡ್ -19 ಅನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅದು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಹರಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಮೊದಲು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂಬುದು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್ ಜೀನೋಮಿಕ್ಸ್ (ಎನ್‌ಐಬಿಜಿ) ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಕೊರೋನಾ  ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಹರಡಲು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದು ಏಷ್ಯಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಿಗಿಂತ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ್ದೇವೆ.  ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಹರಡುವಿಕೆಯ ವಿಭಿನ್ನ ದರಗಳ ಕಾರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎನ್ಐಬಿಜಿಯ ಅಧ್ಯಯನವು  ಹೊಸ ಬೆಳಕನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಸಂಶೋಧನೆಯು “614 ಜಿ ಉಪ ನಮೂನೆ (ಸಬ್‌ ಟೈಪ್‌) ವೈರಸ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಎಎಟಿ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸೋಂಕು, ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎವಲ್ಯೂಷನ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಮೊದಲ ಒತ್ತಡವೆಂದರೆ ಡಿ 614 ಡಿ, ಆದರೆ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ 614 ಜಿ ರೂಪಾಂತರಿತ ವೈರಸ್‌ (ರೂಪಾಂತರಿತ ಉಪನಮೂನೆ)ಅಲ್ಲಿ ಕೊರೋನಾ ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚಿನಂತೆ ಹರಡಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

 

ಆಲ್ಫಾ -1 ಆಂಟಿಟ್ರಿಪ್ಸಿನ್ (ಎಎಟಿ) ಎಂಬ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಉರಿಯೂತದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವ ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಅಂಗಾಂಶಗಳ ಹಾನಿಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಸೀರಮ್ ಪ್ರೋಟೀನುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 2109ರ ಕೊನೆಯಿಂದ ಜುಲೈ 2020ರ ವರೆಗಿನ  ಚೀನಾದ ವೈರಸ್‌ನ ಮೊದಲ ವರದಿಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದಾಗ ಯುರೋಪ್‌ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಎಎಟಿ ಕೊರತೆ “ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿದೆ” ಎಂಬುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಪೂರ್ವ ಹಾಗೂ ದಕ್ಷಿಣ ಏಶಿಯಾದಲ್ಲಿ ಈ ಕೊರತೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಟರ್ಕಿ-ಸಿರಿಯಾ ಭೂಕಂಪ : ಅವಶೇಷಗಳಡಿ ತನ್ನ ತೋಳಲ್ಲಿ ಆಸರೆ ನೀಡಿ ಪುಟ್ಟ ತಮ್ಮನನ್ನು17 ತಾಸು ರಕ್ಷಿಸಿದ 7 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ | ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌

ಆಲ್ಫಾ -1 ಆಂಟಿಟ್ರಿಪ್ಸಿನ್ (ಎಎಟಿ) ಕೊರತೆಯು ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು ಎಂದು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್ ಜೀನೋಮಿಕ್ಸ್ (ಎನ್‌ಐಬಿಜಿ) ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

. “ಈ ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ  ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್ನಿಂದ ಮಾನವ ಜೀವಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹರಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ”. ಇದಲ್ಲದೆ, ಬ್ರಿಟನ್‌ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ  ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಅಧ್ಯಯನಗಳು 614 ಡಿ ಉಪನಮೂನೆ (ಸಬ್‌ ಟೈಪ್‌) 614 ಜಿ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ  ವೈರಲ್ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವಿಕೆ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ವೈರಲ್ ಪರಿಣಾಮಗಳು  ರೋಗದ ತೀವ್ರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

 

ವೈರಸ್ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ವಿವಿಧ ವೇಗದ ದರಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಹರಡಿತು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಊಹೆಗಳಿವೆ. ,  ಕೆಲವು ತಜ್ಞರು ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್‌ಗಳು,  ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನದಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಮಲೇರಿಯಾ ಮತ್ತು ಡೆಂಗ್ಯೂ ಮುಂತಾದ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಇದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ.

 

ಆದರೆ “ಯುರೋಪ್‌ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಜನರಲ್ಲಿ ಇ ಚೊವಿಡ್‌-೧೯ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುವುದು ಹಾಗೂ  ಏಷ್ಯಾದ ಜನರಲ್ಲಿ “ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹರಡುವುದು” ಅದು ಅವರವರ ಪೂರ್ವಜರ ಜೈವಿಕ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ತಂಡ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

2020ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್‌ 614ಡಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಹೊಂದಿತ್ತು. ಆದರೆ ಮಾರ್ಚ್ ವೇಳೆಗೆ, 614 ಜಿ ಉಪ ನಮೂನೆ ವೈರಸ್‌ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲವಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ. 614 ಡಿ ರೂಪಾಂತರದ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಹೆಚ್ಚು ನಿಧಾನವಾಗಿತ್ತು. ಶೇಕಡಾ 50 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು, 614 ಜಿ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಮೂರು ತಿಂಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು, ಆದರೆ ಏಶಿಯಾದಲ್ಲಿ ಇದು ಐದರಿಂದ ಐದೂವರೆ ತಿಂಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಟರ್ಕಿ-ಸಿರಿಯಾ ಭೂಕಂಪ: 8,000ಕ್ಕೆ ಸಮೀಪಿಸಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಆಲ್ಫಾ -1 ಆಂಟಿಟ್ರಿಪ್ಸಿನ್ (ಎಎಟಿ) ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಕೊರತೆಯು ಪೋರ್ಚುಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ 1,000ದಲ್ಲಿ  75.9 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ, ಸ್ಪೇನ್‌ನಲ್ಲಿ  1,000ಕ್ಕೆ 67.3 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯು 1,000 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ 51.9 ರಷ್ಟಿದೆ. ಪೋಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯ ಪ್ರಮಾಣ 1,000ಕ್ಕೆ 18.7 ಆಗಿದೆ. ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯಿರುವ 1,000 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಕೆನಡಾ 32.1 ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ 1,000 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ 29 ಜನರಲ್ಲಿ ಕೊರತೆಯಿದೆ. ಇದನ್ನೇ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ನೋಡಿದರೆ ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 1,000 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಜನರಿಗಷ್ಟೇ ಇದೆ.   ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ 2.5; ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ೫.೫. ಅಧ್ಯಯನವು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಸಂಶೋಧಕರ ತೀರ್ಮಾನಗಳನ್ನು ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಎನ್‌ಐಬಿಜಿ ಹೇಳಿದೆ.

ದಿ ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆ ಭಾರತೀಯ ಅಧ್ಯಯನದ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸುವಂತಿದೆ. ಇದು ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯಿರುವ ಜನರು ಕೋವಿಡ್ ತಗಲುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರೋಗವು ಇವರಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಎಎಟಿ ಕೊರತೆಯಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ತೊಂದರೆಗಳು, ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.- ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕೋವಿಡ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ “ತೀವ್ರ ತೊಡಕುಗಳ ಅಪಾಯವಿರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement